Fassara Ta Atomatik
Lamiri
Mutane suna kuskuren fahimtar hankali da basira ko fahimta, kuma suna bai wa mutum mai basira sosai ko mai hankali lakabin mai hankali sosai.
Muna tabbatar da cewa hankali a cikin mutum ba shi da shakka kuma ba tare da tsoron yaudarar kanmu ba, wani nau’i ne na musamman na fahimtar ilimin ciki wanda ya ke da cikakken ‘yancin kai daga duk wani aikin tunani.
Ikon hankali yana ba mu damar sanin kanmu.
Hankali yana ba mu cikakken ilimi game da abin da yake, inda yake, abin da a zahiri ya sani, abin da a zahiri ya jahilta.
Ilmin halin juyin juya hali yana koyar da cewa mutum ne kawai zai iya sanin kansa.
Mu kaɗai za mu iya sanin ko muna da hankali a wani lokaci ko a’a.
Mutum ne kawai zai iya sanin hankalinsa kuma ko ya wanzu a wani lokaci ko a’a.
Mutum ne kawai, ba wani ba, zai iya gane na ɗan lokaci, na wani lokaci, cewa kafin wannan lokacin, kafin wannan lokacin, a zahiri ba shi da hankali, hankalinsa ya yi barci sosai, daga baya zai manta da wannan ƙwarewar ko ya kiyaye ta a matsayin abin tunawa, kamar tunanin wani ƙwaƙƙwaran ƙwarewa.
Gaggawa ne a san cewa hankali a cikin dabba mai hankali ba abu ne mai ci gaba ba, dindindin.
Yawanci hankali a cikin dabba mai hankali da ake kira mutum yana barci mai zurfi.
Da wuya, da wuya ne lokutan da hankali ke farke; dabba mai hankali tana aiki, tana tuƙa motoci, tana aure, tana mutuwa, da dai sauransu, tare da hankali gaba ɗaya a barci kuma a cikin lokuta kaɗan ne kawai take farkawa:
Rayuwar ɗan adam rayuwa ce ta mafarki, amma ya yi imanin cewa ya farka kuma ba zai taɓa yarda cewa yana mafarki ba, cewa hankalinsa yana barci.
Idan wani ya farka, zai ji kunya sosai da kansa, nan da nan zai fahimci wauta, rashin hankalinsa.
Wannan rayuwar abin dariya ce mai ban tsoro, mai ban tausayi, kuma da wuya mai daraja.
Idan ɗan dambe ya farka nan da nan a tsakiyar faɗa, zai kalli dukkan jama’a masu daraja cikin kunya kuma ya gudu daga mummunan wasan kwaikwayo, ga mamakin taron da ke barci da rashin sani.
Lokacin da ɗan adam ya yarda cewa hankalinsa yana barci, za ku iya tabbatar da cewa ya fara farkawa.
Makarantun mayar da martani na ilimin halin ɗan adam na zamani waɗanda ke musun wanzuwar hankali har ma da rashin amfanin irin wannan kalmar, suna zargin yanayin barci mai zurfi. Mabiya irin waɗannan makarantu suna barci mai zurfi a cikin wani yanayi na rashin sani.
Waɗanda suka rikita hankali da ayyukan ilimin halin ɗan adam; tunani, ji, motsin zuciyarmu da jin daɗi, a zahiri ba su da hankali sosai, suna barci mai zurfi.
Waɗanda suka yarda da wanzuwar hankali amma suka musanta digiri daban-daban na sanin yakamata, suna zargin rashin gogewar hankali, barcin hankali.
Duk wanda ya taɓa farkawa na ɗan lokaci, ya san sosai ta hanyar gogewarsa cewa akwai digiri daban-daban na sani da za a iya gani a cikin kansa.
Na farko Lokaci. Yaya tsawon lokacin da muka kasance masu hankali?
Na biyu Mita. Sau nawa muka farka hankali?
Na uku. FADADA DA SHIGA. Mene ne za a sani?
Ilmin halin juyin juya hali da tsohuwar PHILOKALIA sun tabbatar da cewa ta hanyar manyan ƙoƙari na musamman za a iya farkar da hankali kuma a sa ya zama mai ci gaba da sarrafawa.
MANUFAR ILIMI NA FARKO shine farkar da HANKALI. Shekaru goma ko goma sha biyar na karatu a Makarantar, Kwaleji da Jami’a ba su da amfani, idan mun bar azuzuwa mu kasance masu barci.
Ba wuce gona da iri ba ne a tabbatar da cewa ta hanyar wani babban ƙoƙari, dabba mai hankali za ta iya sanin kanta na ‘yan mintuna kaɗan.
A bayyane yake cewa a cikin wannan akwai keɓance masu wuya a yau waɗanda dole ne mu nema tare da fitilar Diogenes, waɗannan lokuta masu wuya suna wakiltar GASKIYA MAZA, BUDDHA, YESU, HERMES, QUETZACOATL, da sauransu.
Waɗannan waɗanda suka kafa ADDINAI suna da HANKALI MAI GABATARWA, sun kasance MANYAN MASU HASKAKA.
Yawanci mutane ba su san kansu ba. Ra’ayin kasancewa da hankali a ci gaba yana fitowa ne daga ƙwaƙwalwa da duk hanyoyin tunani.
Mutumin da ke yin aikin tunawa don tunawa da dukkan rayuwarsa, a gaskiya zai iya tunawa, tunawa sau nawa ya yi aure, yara nawa ya haifa, su wanene iyayensa, Malamansa, da sauransu, amma wannan ba yana nufin farkar da hankali ba, wannan a sauƙaƙe tunawa ne da ayyukan rashin sani kuma shi ke nan.
Wajibi ne a maimaita abin da muka riga muka faɗa a cikin surori da suka gabata. Akwai matakai huɗu na HANKALI. Waɗannan su ne: BARCI, yanayin VIGIL, AUTO-Hankali da HANKALI MAI MANUFA.
Miskini DABBAR MAI HANKALI da aka kira MUTUM da kuskure, tana rayuwa ne kawai a cikin biyu daga cikin waɗannan jihohin. Wani ɓangare na rayuwarsa yana wucewa a cikin barci ɗayan kuma a cikin abin da ake kira STATE OF VIGIL, wanda kuma mafarki ne.
Mutumin da yake barci kuma yana mafarki, ya yi imanin cewa ya farka saboda komawa cikin yanayin farkawa, amma a gaskiya a lokacin wannan yanayin na farkawa yana ci gaba da mafarki.
Wannan yana kama da wayewar gari, taurari suna ɓoye saboda hasken rana amma suna ci gaba da kasancewa ko da idanuwan zahiri ba su gane su ba.
A cikin rayuwa ta yau da kullun ɗan adam bai san komai game da AUTO-HANKALI ba kuma ba shi da ƙasa da HANKALI MAI MANUFA.
Koyaya, mutane suna da girman kai kuma kowa ya yi imanin cewa yana da AUTO-HANKALI; DABBAR MAI HANKALI ta yi imanin da ƙarfi cewa tana da masaniya game da kanta kuma ba za ta taɓa yarda cewa an ce mata barci ne kuma tana rayuwa ba tare da sanin kanta ba.
Akwai lokuta na musamman lokacin da DABBAR MAI HANKALI ta farka, amma waɗannan lokutan suna da wuya sosai, ana iya wakilta su a cikin lokaci na haɗari mafi girma, a lokacin tsananin motsin rai, a cikin wani sabon yanayi, a cikin wani sabon yanayin da ba a zata ba, da sauransu.
Abin takaici ne cewa miskini DABBAR MAI HANKALI ba ta da wata iko a kan waɗannan jihohin hankali, cewa ba za ta iya tunawa da su ba, ba za ta iya sa su su ci gaba ba.
Koyaya, ILIMI NA FARKO ya tabbatar da cewa mutum zai iya SAMUN ikon HANKALI kuma ya sami AUTO-HANKALI.
Ilmin halin juyin juya hali yana da hanyoyin kimiyya don FARKA HANKALI.
Idan muna son FARKA HANKALI muna buƙatar fara da bincika, karatu sannan mu kawar da duk cikas da suka zo mana a kan hanya, a cikin wannan littafin mun koyar da hanyar farkar da HANKALI farawa daga benci na Makarantar.