Tsallaka zuwa abun ciki

Asibitin Haihuwa

Rayuwar ɗan Adam na farawa ne a matsayin ƙwayar halitta mai sauƙi wacce ke ƙarƙashin, kamar yadda aka saba, lokaci mai saurin gaske na ƙwayoyin halitta masu rai.

Ciki, haihuwa, haihuwa, koyaushe su ne ƙungiyar banmamaki da ban tsoro wacce rayuwar kowace halitta ta fara.

Abin mamaki ne a san cewa lokutan farko na wanzuwarmu dole ne mu rayu a cikin ƙananan abubuwa marasa iyaka, kowane ɗayanmu ya zama ƙwayar cuta mai sauƙi.

Mun fara wanzuwa a cikin sigar ƙwayar da ba ta da mahimmanci kuma mun ƙare rayuwa tsofaffi, tsofaffi kuma cike da abubuwan tunawa.

NI shine ƙwaƙwalwar ajiya. Yawancin tsofaffi ba sa rayuwa a yanzu, tsofaffi da yawa suna rayuwa ne kawai suna tunawa da abubuwan da suka gabata. Duk tsohon ba komai bane face murya da inuwa. Kowane tsoho fatalwa ne na abubuwan da suka gabata, ƙwaƙwalwar ajiya da aka tara kuma wannan shine abin da ke ci gaba a cikin kwayoyin halittar zuriyarmu.

Ciki na ɗan adam yana farawa ne da lokuta masu sauri, amma ta hanyar matakai daban-daban na rayuwa suna ƙara yin jinkiri da jinkiri.

Ya kamata yawancin masu karatu su tuna da dangantakar lokaci. Ƙananan kwari waɗanda kawai ke rayuwa ‘yan sa’o’i a lokacin bazara, yana kama da cewa ba su rayu ba, amma suna rayuwa duk abin da mutum yake rayuwa a cikin shekaru tamanin, abin da ke faruwa shi ne suna rayuwa da sauri, mutum yana rayuwa a cikin shekaru tamanin duk abin da duniya ke rayuwa a cikin miliyoyin shekaru.

Lokacin da Zoospermo ya haɗu da kwai, ciki yana farawa. Ƙwayar halitta wacce rayuwar ɗan adam ta fara, ta ƙunshi chromosomes arba’in da takwas.

Chromosomes sun kasu kashi-kashi, ɗari na ƙarshe ko fiye da haka tabbas sun ƙunshi abin da ake kira Chromosome.

Kwayoyin halitta suna da wuyar nazari saboda kowannensu ya ƙunshi ƴan ƙwayoyin cuta waɗanda ke girgiza cikin sauri da ba za a iya tunanin su ba.

Duniyar banmamaki na Genes ta ƙunshi yanki mai tsaka-tsaki tsakanin duniyar girma uku da duniyar girma ta huɗu.

A cikin Genes akwai atoms na gado. NI PSICOLÓGICO na kakanninmu, ya zo ya shiga cikin kwai da aka haifa.

A wannan zamanin na lantarki da ilimin kimiyyar atomik, ba hanya ce ta ƙara girma don tabbatar da cewa alamar lantarki da maganadisu da kakanni suka bari waɗanda suka fitar da numfashinsu na ƙarshe sun zo an buga su a cikin kwayoyin halitta da chromosomes na kwai da zuriyar ta haifa ba.

Hanyar rayuwa an kafa ta da sawun hooves na dokin mutuwa.

A lokacin rayuwa, nau’ikan kuzari daban-daban suna gudana ta jikin mutum; kowane nau’in makamashi yana da tsarin aikin sa, kowane nau’in makamashi yana bayyana kansa a lokacinsa da lokacinsa.

A cikin watanni biyu na ciki muna da aikin narkewa kuma a cikin watanni huɗu na ciki ƙarfin motsa jiki yana fara aiki da ke da alaƙa da tsarin numfashi da tsoka.

Abin mamaki ne na kimiyya na haihuwa da mutuwar dukkan abubuwa.

Masana da yawa sun tabbatar da cewa akwai kamanceceniya tsakanin haihuwar ɗan adam da haihuwar duniya a sararin samaniya.

A cikin watanni tara an haifi yaron, a cikin goma yana fara girma tare da duk abubuwan ban mamaki na rayuwa da haɓakar symmetrical da cikakke na kyallen takarda masu haɗi.

Lokacin da Fontanelle na gaba na jarirai ya rufe a shekaru biyu ko uku, alama ce da ke nuna cewa an kammala tsarin kwakwalwa-kashin baya daidai.

Masana kimiyya da yawa sun ce yanayi yana da tunani kuma wannan tunanin yana ba da sifa mai rai ga duk abin da yake, ga duk abin da ya kasance ga duk abin da zai kasance.

Mutane da yawa suna dariya game da tunanin kuma wasu ma suna kiransa “MAI GIDAN GIDAN”.

Akwai rudani da yawa game da kalmar TUNANIN kuma da yawa suna rikitar da TUNANIN da FANTASIA.

Wasu masana sun ce akwai tunani guda biyu. Na farko suna kiransa TUNANIN INJI kuma na biyu TUNANIN MAI HANKALI: Na farko ya ƙunshi ɓarna na hankali kuma na biyu ya dace da mafi cancanta da kyawun abin da muke da shi a ciki.

Ta hanyar kallo da ƙwarewa, mun iya tabbatar da cewa akwai kuma nau’in SUB-TUNANIN INJI MAI LAIFI MAI KYAU DA MAI KYAU.

Wannan nau’in SUB-TUNANIN ATOMATIKI yana aiki a ƙasa da YANKIN HANKALI.

Hotunan batsa, fina-finai masu ban tsoro, labaran yaji mai ma’ana biyu, barkwancin ban tsoro, da sauransu, yawanci suna sa SUB-TUNANIN INJIYI ya yi aiki ba tare da saninsa ba.

Bincike mai zurfi ya kai mu ga ƙarshe mai ma’ana cewa mafarkai masu ban sha’awa da gurɓatattun dare suna faruwa ne saboda SUB-TUNANIN INJI.

TSABTA MAI KYAU ba zai yiwu ba yayin da SUB-TUNANIN INJI ya wanzu.

A bayyane yake sarai cewa TUNANIN SANIN ya bambanta da abin da ake kira TUNANIN INJI, MAI KYAU, MAI KYAU. MAI SAKA.

Duk wani wakilci za a iya fahimta a cikin SELF-ENHANCING da hanyar daraja, amma SUB-TUNANIN inji, maras kyau, mara sani, mara sani zai iya cin amanar mu ta hanyar aiki ta atomatik tare da nuances da hotuna masu ban sha’awa, masu sha’awa, nutse.

Idan muna son TSABTA MAI KYAU, gabaɗaya, mai zurfi, muna buƙatar sa ido ba kawai TUNANIN SANIN ba, har ma da TUNANIN INJI da SUB-TUNANIN MARAS SHIRI, ATOMATIKI, MAI SAKA, NUTSU.

Kada mu taɓa mantawa da kusancin dangantaka tsakanin JIMA’I da TUNANI.

Ta hanyar zurfin tunani dole ne mu canza kowane nau’i na tunanin inji da kowane nau’i na SUB-TUNANIN da INFRA-TUNANIN ATOMATIKI, zuwa TUNANIN SANIN, mai ma’ana.

TUNANIN KYAUTA a cikin kansa mahalicci ne mai mahimmanci, ba tare da shi ba mai ƙirƙira ba zai iya ɗaukar wayar, rediyo, jirgin sama, da sauransu ba.

TUNANIN MACE a cikin yanayin ciki yana da mahimmanci ga ci gaban tayin. An tabbatar da cewa kowace uwa za ta iya canza tunanin tayin da TUNANINTA.

Gaggawa ne cewa mace a cikin yanayin ciki tana kallon kyawawan zane-zane, shimfidar wurare masu ban sha’awa, kuma tana sauraron kiɗa na gargajiya da kalmomi masu jituwa, ta yadda za ta iya aiki akan tunanin halittar da take ɗauka a cikin cikinta cikin jituwa.

Mace mai ciki bai kamata ta sha barasa ba, ko shan taba, ko yin tunani a kan abubuwan da ba su da kyau, marasa daɗi domin duk waɗannan suna cutarwa ga ci gaban jituwa na halittar.

Dole ne ku san yadda za ku gafarta duk wani son zuciya da kuskuren mace mai ciki.

Maza da yawa marasa haƙuri da rashin fahimta ta gaskiya, suna fushi kuma suna zagin mace mai ciki. Wahalar wannan, baƙin ciki da mijin da ba shi da inganci ya haifar, yana shafar tayin a cikin yanayin ciki, ba kawai a zahiri ba har ma a tunani.

A la’akari da ikon tunanin halitta, yana da ma’ana don tabbatar da cewa mace mai ciki ba ta tunani a kan abubuwan da ba su da kyau, marasa daɗi, marasa jituwa, masu ƙyama, da dai sauransu.

Lokaci ya yi da gwamnatoci za su damu da warware manyan matsalolin da suka shafi haihuwa.

Ba shi da daɗi cewa a cikin al’ummar da ke ɗaukar kanta a matsayin Kirista da dimokuradiyya, ba ta san yadda za ta mutunta da girmama ma’anar addini na haihuwa ba. Abin ban tsoro ne ganin dubban mata masu ciki ba su da wata kariya, mijinta da al’umma sun watsar da su, suna roƙon wani yanki na burodi ko aiki kuma sau da yawa suna yin aikin hannu mai wuya, don su tsira tare da halittar da ke cikinsu.

Wadannan jihohin da ba na ɗan adam ba na al’umma a yau, wannan zalunci da rashin alhakin shugabanni da mutane suna nuna mana a sarari cewa har yanzu dimokuradiyya ba ta wanzu.

Asibitoci tare da dakunan haihuwa ba su riga sun warware matsalar ba, saboda waɗannan asibitoci kawai mata za su iya isa lokacin da haihuwa ta kusa.

Ana buƙatar gidajen tarayya, ainihin biranen lambu da sauri tare da falo da gidaje ga mata masu ciki waɗanda suke matalauta ne, asibitoci da quindes ga ‘ya’yansu.

Wadannan gidajen tarayya wurare ne na zama ga mata matalauta masu ciki, cike da kowane nau’i na jin daɗi, furanni, kiɗa, jituwa, kyakkyawa, da dai sauransu, za su warware gaba ɗaya babbar matsalar haihuwa.

Dole ne mu fahimci cewa al’ummar ɗan adam babban iyali ne kuma babu matsala ta waje saboda duk wata matsala a cikin wannan hanya ko wata tana shafar duk membobin al’umma a cikin da’irar su. Rashin hankali ne a nuna wariya ga mata masu ciki saboda kasancewarsu matalauta. Laifi ne a raina su, a raina su ko a jefar da su a gidajen matsuguni.

A cikin wannan al’umma da muke rayuwa ba za a iya samun ‘ya’ya da ‘ya’yan uba ba, domin mu duka mutane ne kuma muna da haƙƙoƙi iri ɗaya.

Muna buƙatar ƙirƙirar dimokuradiyya ta gaskiya, idan da gaske ba ma son Kwaminisanci ya cinye mu.