Tsallaka zuwa abun ciki

Mutuwa

Wajibi ne a fahimci ma’anar MUTUWA sosai a dukkan fannoni na tunani, ta haka ne kawai zai yiwu a fahimci abin da rashin mutuwa yake a zahiri, a matsayin cikakke.

Ganinta jikin ɗan’uwanmu a cikin akwatin gawa ba yana nufin mun fahimci asirin mutuwa ba.

Gaskiya ita ce abin da ba a sani ba daga lokaci zuwa lokaci. Gaskiyar game da mutuwa ba za ta iya zama banda ba.

NI na so koyaushe, kamar yadda yake da sauƙi a zahiri, inshorar mutuwa, garantin ƙarin, wani iko da zai tabbatar mana da kyakkyawan matsayi da kowane irin rashin mutuwa bayan kabarin mai ban tsoro.

NI DA KAI ba shi da sha’awar mutuwa. NI na so in ci gaba. NI na ji tsoron mutuwa sosai.

GASKIYA ba batun yarda ko shakku ba ne. Gaskiya ba ta da alaƙa da yarda, ko kuma shakku. Gaskiya ba batun ra’ayoyi, ka’idoji, ra’ayoyi, manufofi, tunani, zato, nuna bambanci, tabbaci, ciniki, da sauransu ba ne. Gaskiya game da asirin Mutuwa ba banda ba ce.

Gaskiya game da asirin mutuwa ana iya sani ne kawai ta hanyar ƙwarewar kai tsaye.

Ba zai yiwu a isar da ainihin ƙwarewar mutuwa ga wanda bai sani ba.

Kowane mawaƙi zai iya rubuta kyawawan littattafan ƘAUNA, amma ba zai yiwu a isar da GASKIYA game da ƘAUNA ga mutanen da ba su taɓa fuskantar ta ba, a cikin wannan hanyar muna cewa ba zai yiwu a isar da gaskiyar game da mutuwa ga mutane ba, waɗanda ba su fuskantar ta ba.

Duk wanda yake so ya san gaskiyar game da mutuwa dole ne ya bincika, ya gwada da kansa, ya bincika yadda ya kamata, ta haka ne kawai za mu iya gano ma’anar mutuwar.

Lura da ƙwarewar shekaru masu yawa sun ba mu damar fahimtar cewa mutane ba su da sha’awar fahimtar ainihin ma’anar mutuwar; abin da mutane ke da sha’awa a zahiri shi ne su ci gaba a lahira kuma shi ke nan.

Mutane da yawa suna so su ci gaba ta hanyar dukiya, daraja, iyali, imani, ra’ayoyi, yara, da sauransu, kuma lokacin da suka fahimci cewa kowane irin ci gaba na tunani banza ne, wucewa ne, ɗan lokaci ne, mara ƙarfi ne, to suna jin ba su da garantin tsaro, suna jin tsoro, suna firgita, sun cika da tsoro mara iyaka.

Ba sa so su fahimci talakawa, ba sa so su fahimci cewa duk abin da ya ci gaba yana faruwa ne a cikin lokaci.

Ba sa so su fahimci talakawa cewa duk abin da ya ci gaba yana raguwa ne da lokaci.

Ba sa so su fahimci talakawa cewa duk abin da ya ci gaba yana zama inji, na yau da kullun, mai ban sha’awa.

Gaggawa ne, ya zama dole, wajibi ne, mu san cikakken ma’anar mutuwar, ta haka ne kawai tsoron daina wanzuwa zai ɓace.

Idan muka lura da ɗan adam a hankali, za mu iya tabbatar da cewa tunanin koyaushe yana cikin abin da aka sani kuma yana son abin da aka san ya ci gaba bayan kabari.

Tunanin da aka sanya a cikin abin da aka sani, ba zai taɓa iya fuskantar abin da ba a sani ba, gaskiya, gaskiya.

Ta hanyar karya kwalbar lokaci kawai ta hanyar tunani mai kyau, za mu iya fuskantar HAR ABADA, BA LOKACI, GASKIYA.

Waɗanda suke so su ci gaba suna tsoron mutuwa kuma imanin su da ka’idoji na aiki ne kawai azaman maganin kashe zafi.

Mutuwa da kanta ba ta da wani abu mai ban tsoro, abu ne mai kyau sosai, mai girma, marar misaltuwa, amma tunanin da aka sanya a ciki: a cikin abin da aka sani, yana motsawa ne kawai a cikin mugunyar da’irar da ke tafiya daga yarda zuwa shakku.

Lokacin da muka san cikakken ma’anar mutuwar, sai mu gano da kanmu ta hanyar ƙwarewar kai tsaye, cewa Rayuwa da Mutuwa sun ƙunshi cikakke, haɗin kai.

Mutuwa ita ce ajiyar Rayuwa. Hanyar Rayuwa ta ƙunshi sawun ƙafar Mutuwa.

Rayuwa ita ce Ƙarfin da aka ƙaddara kuma mai ƙaddara. Daga haihuwa zuwa mutuwa nau’ikan makamashi daban-daban suna gudana a cikin jikin ɗan adam.

Nau’in makamashi kawai da jikin ɗan adam ba zai iya jurewa ba, shine RAYUWAR MUTUWA. Wannan hasken yana da babban wutar lantarki. Jikin ɗan adam ba zai iya jure irin wannan wutar lantarki ba.

Kamar yadda walƙiya za ta iya fashe itace, haka nan kuma hasken mutuwa yayin da yake gudana ta jikin ɗan adam, yana lalata shi ba makawa.

Hasken mutuwa yana haɗa abin da ya faru na mutuwa, tare da abin da ya faru na haihuwa.

Hasken mutuwa yana haifar da matsalolin lantarki masu zurfi da wata muhimmiyar sanarwa wacce ke da ikon, ƙaddarar haɗuwa da kwayoyin halitta a cikin ƙwai da aka haifa.

Hasken mutuwa yana rage jikin ɗan adam zuwa mahimman abubuwa.

EGO, NI mai ƙarfi, yana ci gaba a cikin zuriyar mu da rashin alheri.

Abin da Gaskiya take game da mutuwa, abin da tazara take tsakanin mutuwa da ciki wani abu ne da ba ya cikin lokaci kuma ta hanyar kimiyyar tunani kawai za mu iya fuskantar ta.

Malamai da Malamai na Makarantu, Kwalejoji da Jami’o’i, dole ne su koyar da ɗalibai da ɗalibai, hanyar da ke kaiwa ga ƙwarewar GASKIYA, GASKIYA.