Tsallaka zuwa abun ciki

Gaskiyar

Tun daga ƙuruciya da ƙuruciya ne tafarkin wahala na rayuwarmu ta ƙaskanci ya fara da karkacewar tunani da yawa, bala’o’i na iyali na kut da kut, cikas a gida da makaranta da dai sauransu.

A bayyane yake cewa a lokacin ƙuruciya da ƙuruciya, sai dai ga ƙayyadaddun lokuta, duk waɗannan matsalolin ba su shafe mu ta hanyar da ta dace ba, amma idan mun girma, tambayoyi sun fara: Wanene ni? Daga ina nake? Me ya sa dole ne in sha wahala? Menene ma’anar wannan rayuwar? da sauransu da sauransu.

Dukanmu a kan hanyar rayuwa mun yi waɗannan tambayoyin, dukanmu wata rana mun so mu bincika, mu tambaya, mu san “dalilin” irin waɗannan ɗacin rai, baƙin ciki, gwagwarmaya da wahala, amma abin takaici koyaushe muna ƙarewa a cikin wata ka’ida, a cikin ra’ayi, a cikin imani da abin da maƙwabcin ya faɗa, a cikin abin da wani tsoho ya amsa mana, da dai sauransu.

Mun rasa ainihin rashin laifi da kwanciyar hankali na zuciyar da ke cikin kwanciyar hankali kuma saboda haka ba za mu iya fuskantar gaskiya kai tsaye a cikin dukkanin yanayinta ba, mun dogara da abin da wasu suka ce kuma a bayyane yake cewa muna kan hanyar da ba daidai ba.

Ƙungiyar jari-hujja ta la’anci masu kafirci, waɗanda ba su yarda da Allah ba.

Ƙungiyar Marxist-Leninist ta la’anci waɗanda suka yi imani da ALLAH, amma a cikin zurfin duka abubuwa ɗaya ne, batun ra’ayi, son rai na mutane, hasashe na tunani. Ko yarda, ko rashin yarda, ko shakku, ba su nufin samun gaskiya ba.

Hankali na iya ba da kansa don yin imani, shakku, ra’ayi, yin tsammani, da dai sauransu, amma wannan ba shine samun gaskiya ba.

Hakanan za mu iya ba da kanmu ga yin imani da rana ko rashin imani da ita har ma da shakka game da ita, amma tauraron sarki zai ci gaba da ba da haske da rai ga duk abin da ke akwai ba tare da ra’ayoyinmu suna da ɗan mahimmanci a gare shi ba.

Bayan makaho imani, bayan rashin imani da shakku, akwai nuances da yawa na ɗabi’a na ƙarya da ra’ayoyi da yawa da ba daidai ba na mutunci na ƙarya wanda a ƙarƙashin inuwarsa ke ƙarfafa EGO.

Ƙungiyar jari-hujja da ƙungiyar kwaminisanci suna da kowannensu ta hanyarsu daidai da son zuciyarsu, nuna bambanci da ka’idodinsu, nau’in ɗabi’arsu na musamman. Abin da ke da kyau a cikin ƙungiyar jari-hujja ba shi da kyau a cikin ƙungiyar kwaminisanci kuma akasin haka.

Ɗabi’a ta dogara ne akan al’adu, wuri, lokaci. Abin da ya dace a wata ƙasa ba shi da kyau a wata ƙasa kuma abin da ya dace a wani lokaci ba shi da kyau a wani lokaci. Ɗabi’a ba ta da wani ainihin ƙima, nazarin shi sosai, ya zama wauta ɗari bisa ɗari.

Ilimi na asali baya koyar da ɗabi’a, ilimi na asali yana koyar da Ɗabi’un Juyin Juya Hali kuma wannan shine abin da sabbin tsararraki ke buƙata.

Daga daren ban tsoro na ƙarni, a kowane lokaci, koyaushe akwai mutanen da suka bar duniya don neman GASKIYA.

Abin banza ne a bar duniya don neman GASKIYA saboda yana cikin duniya kuma a cikin mutum a nan da yanzu.

GASKIYA shine abin da ba a sani ba daga lokaci zuwa lokaci kuma ba ta hanyar rabuwa da kanmu daga duniya ko barin mutanenmu ba za mu iya gano shi ba.

Abin banza ne a ce dukkan gaskiya gaskiya ce a rabi kuma dukkan gaskiya kuskure ne a rabi.

GASKIYA tabbatacciya ce kuma TA YI ko BA TA YI ba, ba za ta taɓa zama a rabi ba, ba za ta taɓa zama kuskure a rabi ba.

Abin banza ne a ce: GASKIYA ta lokaci ce kuma abin da yake a wani lokaci ba haka yake a wani lokaci ba.

GASKIYA ba ta da wata alaƙa da lokaci. GASKIYA BA TA LOKACI BA CE. NI shine lokaci kuma saboda haka ba zai iya sanin GASKIYA ba.

Abin banza ne a ɗauka gaskiya ta al’ada, ta ɗan lokaci, ta dangi. Mutane suna rikitar da ra’ayoyi da ra’ayoyi da abin da ke da GASKIYA.

GASKIYA ba ta da wata alaƙa da ra’ayoyi ko abin da ake kira gaskiya ta al’ada, saboda waɗannan kawai hasashe ne marasa mahimmanci na tunani.

GASKIYA shine abin da ba a sani ba daga lokaci zuwa lokaci kuma ana iya fuskantar shi ne kawai a cikin rashin NI na tunani.

Gaskiya ba batun sofism ba ce, ra’ayoyi, ra’ayoyi. Ana iya sanin gaskiya ne kawai ta hanyar ƙwarewa kai tsaye.

Hankali kawai zai iya yin ra’ayi kuma ra’ayoyi ba su da wata alaƙa da gaskiya.

Hankali ba zai iya ɗaukar GASKIYA ba.

Malaman makaranta, kwalejoji, jami’o’i, dole ne su fuskanci gaskiya kuma su nuna hanyar ga almajiransu.

GASKIYA batun ƙwarewa kai tsaye ne, ba batun ka’idoji ba, ra’ayoyi ko ra’ayoyi.

Za mu iya kuma ya kamata mu yi karatu amma yana da gaggawa mu fuskanci da kanmu kuma a fili abin da zai zama gaskiya a cikin kowace ka’ida, ra’ayi, ra’ayi, da dai sauransu.

Dole ne mu yi karatu, mu yi nazari, mu yi tambaya, amma kuma muna buƙatar cikin GAGGAWA mara jinkiri don fuskantar GASKIYAR da ke cikin duk abin da muke karantawa.

Ba zai yiwu a fuskanci GASKIYA ba yayin da tunani ke cikin damuwa, tashin hankali, azabtarwa ta ra’ayoyi masu adawa.

Yana yiwuwa ne kawai a fuskanci GASKIYA lokacin da hankali ya tsaya, lokacin da hankali yake cikin shiru.

Malaman makaranta, kwalejoji da jami’o’i, dole ne su nuna wa ɗalibai hanyar zurfin tunani na ciki.

Hanyar zurfin tunani na ciki yana kai mu ga kwanciyar hankali da shiru na tunani.

Lokacin da hankali ya tsaya, babu tunani, sha’awa, ra’ayoyi, da dai sauransu, lokacin da hankali yake cikin shiru gaskiya ta zo mana.