Tsallaka zuwa abun ciki

Hukumomi

Gwamnati na da IKKO, JIHA na da IKKO. ‘Yan sanda, doka, soja, iyayen gida, malamai, shugabannin addini, da sauransu, suna da IKKO.

Akwai nau’ikan IKKO guda biyu. Na farko, IKKO MARAS TABBATACCIYA. Na biyu, IKKO MAI TABBATACCIYA.

IKKON da BA TA TABBATA BA ko MARAS TABBATACCIYA ba ta da amfani. Muna bukatar IKKO MAI TABBATAR DA KANTA da gaggawa.

IKKON da BA TA TABBATA BA ko MARAS TABBATACCIYA sun cika duniya da hawaye da zafi.

A gida da kuma a makaranta, IKKON da BA TA TABBATA BA suna cin zarafin IKKO saboda kasancewarsu BA SU TABBATA BA ko MARASA TABBATACCIYA.

Iyayen da malamai marasa tabbaci, a yau, makafi ne kawai masu shiryar da makafi kuma kamar yadda littattafai masu tsarki suka ce, duk za su fada cikin rami.

Iyayen da malamai marasa tabbaci suna tilasta mana a lokacin yaro mu yi abubuwan banza »amma suna ganin suna da ma’ana. Suna cewa hakan yana da amfani gare mu.

Iyayen gida IKKON da BA TA TABBATA BA ne kamar yadda gaskiyar cewa suna mu’amala da yara kamar shara ta nuna, kamar dai su ne manyan halittu ga nau’in ɗan adam.

Malamai maza da mata suna ƙyamar wasu ɗalibai maza ko mata, kuma suna lalata ko gamsar da wasu. Wani lokaci suna azabtar da kowane ɗalibi da aka ƙi sosai, koda kuwa wannan ɗalibin ba mugu ba ne kuma suna ba da lada mai kyau ga ɗalibai maza ko mata da yawa waɗanda ba su cancanci hakan ba.

Iyayen gida da malamai na makaranta suna koyar da ƙa’idodi marasa kyau ga yara maza, yara mata, matasa maza, matasa mata, da sauransu.

IKKON da BA SU DA TABBATAR DA KANSU kawai abubuwan banza za su iya yi.

Muna buƙatar IKKO MAI TABBATAR DA KANTA. Tabbatar da KANTA yana nufin CIKAKKEN ILIMI GAME DA KANTA, cikakken ilimi game da DUKƘAN ƘIMAR MU NA CIKI.

Kawai wanda yake da cikakken ilimi game da KANSA ne kawai, yake farke gaba daya. Wannan shine kasancewa MAI TABBATAR DA KANTA.

Kowa yana tunanin yana sanin KANSA, amma yana da wahala a rayuwa a sami wanda ya san kansa da gaske. Mutane suna da ra’ayoyi mara kyau game da kansu.

Sanin kanka yana buƙatar BABBAN GWAGWARMA DA BAN TSORO. Ta hanyar ILIMI GAME DA KANSA ne kawai za a iya samun TABBATAR DA KANTA da gaske.

CIN ZARAFI na IKKO yana faruwa ne saboda RASHIN TABBACI. Babu IKKO MAI TABBATAR DA KANTA da za ta taɓa zuwa CIN ZARAFI na IKKO.

Wasu masana falsafa suna adawa da kowane IKKO, suna ƙin IKKON. Irin wannan tunani ƘARYA ne saboda a cikin dukkan abubuwan da aka halitta, daga ƙwayoyin cuta zuwa rana, akwai sikelin da sikelin, digiri da digiri, manyan ƙarfi waɗanda ke sarrafawa da jagorantar da ƙananan ƙarfi waɗanda ake sarrafawa da jagorantar.

A cikin saƙar zuma mai sauƙi akwai iko a cikin SARAUNIYA. A cikin kowane tururuwa akwai iko da dokoki. Rushewar ƙa’idar IKKO zai haifar da HARGITSI.

IKKON na waɗannan lokuta masu mahimmanci da muke rayuwa a ciki BA SU TABBATA BA kuma a bayyane yake cewa saboda wannan lamari na ilimin halin ɗan adam, suna bautarwa, suna ɗaurewa, suna cin zarafi, suna haifar da zafi.

Muna buƙatar MALAMAI, masu koyarwa ko shugabannin ruhaniya, jami’an gwamnati, iyayen gida, da sauransu, MAI TABBATAR DA KANSU gaba ɗaya. Ta haka ne kawai za mu iya sanya DUNIYA TA FI KYAU da gaske.

Wauta ne a ce ba a buƙatar malamai da shugabannin ruhaniya. Wauta ne a yi watsi da ƙa’idar IKKO a cikin duk abubuwan da aka halitta.

Waɗanda suka isa ga KANSU, MASU GIRMAN KAI, suna ganin cewa MALAMAI da SHUGABANNIN RUHANIYA, BA A BUKATARSU.

Dole ne mu gane NAMADI da TALAUCI namu. Dole ne mu fahimci cewa muna buƙatar IKKO, MALAMAI, MASU KOYARWA NA RUHANIYA, da sauransu. AMMA MAI TABBATAR DA KANSU don su iya jagorantarmu, taimaka mana da kuma shiryar da mu cikin hikima.

IKKO MARAS TABBATACIYA na MALAMAI yana lalata ikon halitta na ɗalibai maza da mata. Idan ɗalibin ya zana, malamin da ba shi da masaniya ya gaya masa abin da ya kamata ya zana, itacen ko shimfidar wurin da ya kamata ya kwaikwaya kuma ɗalibin da ya firgita ba ya ƙarfin fita daga ƙa’idodin inji na malamin.

Wannan ba halitta ba ne. Wajibi ne ɗalibin ya zama mahalicci. Ya iya fita daga ƙa’idodin marasa tabbaci na MALAMIN MARAS TABBACI, don ya iya isar da duk abin da yake ji game da itacen, duk fara’a na rayuwa wanda ke yawo ta ganyen itacen da ke rawar jiki, duk ma’anarsa mai zurfi.

MALAMI MAI TABBATA ba zai yi adawa da ‘yantar da kerawa na ruhu ba.

MALAMAI masu IKKO MAI TABBATA, ba za su taɓa yanke tunanin ɗalibai maza da mata ba.

MALAMAI MARASA TABBACI suna lalata tunani da hankali na ɗalibai maza da mata da IKKONSU.

MALAMAI masu IKKO MARAS TABBACI, kawai sun san azabtarwa da koyar da ƙa’idodi marasa ma’ana don ɗalibai su yi kyau.

MALAMAI MAI TABBATAR DA KANSU suna koyar da ɗalibansu maza da mata da haƙuri sosai, suna taimaka musu su fahimci matsalolinsu na mutum, don su fahimci su iya wuce dukkan kurakuran su kuma su ci gaba da nasara.

IKKO MAI TABBATA ko MAI TABBATAR DA KANTA ba zai iya lalata HANKALI ba.

IKKO MARAS TABBACI yana lalata HANKALI kuma yana haifar da babbar illa ga ɗalibai maza da mata.

Hankali yana zuwa mana ne kawai lokacin da muke jin daɗin ‘yanci na gaskiya kuma MALAMAI masu IKKO MAI TABBATAR DA KANTA sun san yadda za su mutunta ‘YANCIN HALITTA da gaske.

MALAMAI MARASA TABBACI sun gaskata cewa sun san komai kuma suna taka ‘yancin ɗalibai ta hanyar yanke hankalinsu da ƙa’idodinsu marasa rai.

MALAMAI MAI TABBATAR DA KANSU SUN SAN cewa BA SU SANI BA kuma har suna ba da kansu ga alatu na koyo ta hanyar lura da iyawar halitta na almajiransu.

Wajibi ne ɗaliban makarantu, kwalejoji da jami’o’i, su wuce daga yanayin automatons masu ladabi kawai, zuwa matsayi mai haske na masu hankali da ‘yanci don su iya fuskantar dukkan matsalolin rayuwa cikin nasara.

Wannan yana buƙatar MALAMAI MAI TABBATAR DA KANSU, masu ƙwarewa waɗanda ke da sha’awar almajiransu da gaske, malamai waɗanda ake biyan su da kyau don kada su sami damuwa ta kuɗi ta kowace iri.

Abin takaici, kowane MALAMI, kowane iyaye, kowane ɗalibi, ya gaskata kansa MAI TABBATAR DA KANSA. FARKE kuma wannan shine BABBAN KURAKURANSA.

Yana da wuya a rayuwa a sami wani MAI TABBATAR DA KANSA da FARKE. Mutane suna mafarki lokacin da jiki ke barci kuma suna mafarki lokacin da jiki ke cikin yanayin farkawa.

Mutane suna tuƙa motoci, suna mafarki; suna aiki suna mafarki; suna tafiya a kan tituna suna mafarki, suna rayuwa a kowane lokaci suna mafarki.

Abu ne na al’ada cewa farfesa ya manta laima ko kuma ya bar wani littafi ko walat a cikin mota. Duk wannan yana faruwa ne saboda hankalin farfesa ya yi barci, yana mafarki…

Yana da matukar wahala ga mutane su yarda cewa suna barci, kowa yana gaskata kansa farke. Idan wani ya yarda cewa hankalinsa ya yi barci, a bayyane yake cewa daga wannan lokacin zai fara farkawa.

Ɗalibin namiji ko mace ya manta a gida littafin, ko littafin rubutu da ya kamata ya kai makaranta, mantuwa ta waɗannan tana da alama na al’ada ce kuma haka ne, amma tana nuna, tana nuna, yanayin barci da hankalin ɗan adam ke ciki.

Fasinjoji na kowane sabis na sufuri na birni, sukan wuce wani titi wani lokaci, suna barci kuma lokacin da suka farka suka gane cewa sun wuce wani titi kuma yanzu za su koma wasu tituna da ƙafa.

Ba kasafai ba ne a rayuwa da mutum yake farke da gaske kuma lokacin da ya kasance aƙalla na ɗan lokaci, kamar a cikin yanayin tsoro mara iyaka, ya ga kansa na ɗan lokaci gaba ɗaya. Waɗancan lokutan ba za a manta da su ba.

Mutumin da ya koma gidansa bayan ya zagaya cikin birnin, yana da wuya ya tuna dalla-dalla dukkan tunaninsa, abubuwan da suka faru, mutane, abubuwa, ra’ayoyi, da sauransu. da sauransu. da sauransu. Lokacin da yake ƙoƙarin tunawa, zai sami manyan gibi a cikin ƙwaƙwalwarsa waɗanda suka dace da yanayin barci mafi zurfi.

Wasu ɗalibai na ilimin halin ɗan adam sun sa kansu su rayu cikin faɗakarwa daga lokaci zuwa lokaci, amma ba zato ba tsammani sun yi barci, watakila lokacin da suka sadu da wani aboki a kan titi, lokacin da suka shiga wani shago don siyan wani abu, da sauransu. kuma lokacin da awanni daga baya suka tuna da shawarar su ta rayuwa cikin faɗakarwa da FARKE daga lokaci zuwa lokaci, to sai su gane cewa sun yi barci lokacin da suka shiga wani wuri, ko lokacin da suka sadu da wani mutum, da sauransu. da sauransu. da sauransu.

Kasancewa MAI TABBATAR DA KANSA abu ne mai matukar wahala amma ana iya isa ga wannan yanayin ta hanyar koyon rayuwa cikin faɗakarwa da kuma kula daga LOKACI ZUWA LOKACI.

Idan muna son isa ga TABBATAR DA KANTA muna buƙatar sanin kanmu gaba ɗaya.

Dukkanmu muna da NI, KANSA NAMI, KANSA wanda muke buƙatar bincike don sanin kanmu da kuma zama MAI TABBATAR DA KANMU.

GINSHIKI NE MU LURA DA KANMU, MU BINCIRA da MU FAHIMCI kowane ɗayan aibanmu.

Wajibi ne mu yi nazarin kanmu a cikin filin tunani, motsin rai, halaye, dabi’u da jima’i.

Hankali yana da MATAKAI da yawa, yankuna ko sassan MARASA TABBATACIYA waɗanda dole ne mu san su sosai ta hanyar LURA, BINCICE, TUNANI MAI ZURFI da FAHIMTAR KANMU MAI ZURFI.

Kowane aibi na iya ɓacewa daga yankin hankali kuma ya ci gaba da wanzuwa a wasu matakan da ba su da masaniya na tunani.

Abu na farko da ake buƙata shi ne FARKA don fahimtar TALAUCI, NAMADI da ZAFINMU. Daga nan ne KANTA ya fara MUTUWA daga lokaci zuwa lokaci. MUTUWAR KANTA NA ILIMIN HALAYYA GINSHIKI NE.

Mutuwa kawai ita ce haihuwar MAI SANI na gaskiya a cikinmu. Shi kaɗai ne MAI SANI zai iya amfani da IKKO MAI TABBATA na gaskiya.

FARKA, MUTUWA, HAIHUWA. Waɗannan su ne matakai na ilimin halin ɗan adam guda uku waɗanda ke kai mu ga WARWARAR RAYUWA MAI SANI.

Dole ne mutum ya farka don MUTUWA kuma dole ne mutum ya mutu don HAIHUWA. Wanda ya mutu ba tare da ya FARKA ba ya zama TSARAKEKKE MAI WAUTA. Wanda aka HAIFA ba tare da ya mutu ba ya zama MUTUM MAI HALAYYA BIYU, mai adalci sosai da mugun gaske.

Za a iya amfani da amfani da IKKO na gaskiya kawai ta waɗanda suke da MAI SANI.

Waɗanda har yanzu ba su da MAI SANI, waɗanda har yanzu ba MAI TABBATAR DA KANSU ba ne, sukan CIZ ZARAFI NA IKKO kuma suna haifar da cutarwa sosai.

Dole ne MALAMAI su koyi bayar da umarni kuma ɗalibai dole ne su koyi yin biyayya.

Waɗancan MASANAN ILIMIN HALAYYA waɗanda suka soki biyayya ba daidai ba ne saboda ba za a iya ba da umarni da gangan ba sai dai idan mutum ya fara koyon yin biyayya.

Dole ne mutum ya san yadda ake bayar da umarni cikin gangan kuma dole ne mutum ya san yadda ake yin biyayya da gangan.