Fassara Ta Atomatik
Iyaye Da Malamai
Matsalar da ta fi addabar ILIMIN JAMA’A ba ɗalibai ba ne na firamare, sakandare ko kuma manyan makarantu, sai dai IYAYE da MALAMAI.
Idan Iyayen ɗalibai da Malamai ba su san kansu ba, ba su iya fahimtar yaro, ba su iya fahimtar dangantakarsu da waɗannan halittu da suka fara rayuwa, idan sun damu ne kawai da haɓaka hankalin ɗalibansu, ta yaya za mu iya ƙirƙirar sabon nau’in ilimi?
Yaro, ɗalibi, yana zuwa Makarantar ne don samun jagora mai ma’ana, amma idan Malamai, suna da ƙuntataccen tunani, masu ra’ayin mazan jiya, masu adawa da ci gaba, to haka ɗalibin zai kasance.
Dole ne Masu Ilimi su sake ilmantar da kansu, su san kansu, su sake duba duk iliminsu, su fahimci cewa muna shiga sabon zamani.
Idan masu ilimi suka canza, ilimin jama’a ma zai canza.
ILMANTAR da MAI ILIMI shi ne abu mafi wahala saboda duk wanda ya karanta da yawa, duk wanda ke da digiri, duk wanda zai koyar, wanda ke aiki a matsayin malamin Makarantar, ya riga ya zama yadda yake, tunaninsa ya toshe a cikin dubban ka’idojin da ya karanta kuma ba zai ƙara canzawa ba ko da an yi amfani da bindiga.
Ya kamata Malamai su koyar da YADDA AKE TUNANI, abin takaici ne kawai suna damuwa da koyar da su ABIN DA SUKE BUKATAR TUNANI.
Iyayen ɗalibai da Malamai suna rayuwa cike da matsaloli masu ban tsoro na tattalin arziki, zamantakewa, soyayya, da sauransu.
Iyayen ɗalibai da Malamai sun fi shagaltuwa da nasu matsaloli da baƙin ciki, ba su da sha’awar nazari da warware matsalolin da samari da ‘yan mata na “SABON TSARA” suka fuskanta.
Akwai lalacewar tunani, ɗabi’a da zamantakewa mai girma, amma Iyayen ɗalibai da Malamai sun cika da damuwa da damuwa na kansu kuma suna da lokaci kawai don tunani game da tattalin arzikin ‘ya’yansu, don ba su sana’a don kada su mutu da yunwa kuma shi ke nan.
Sabanin abin da aka saba gani, yawancin iyaye ba sa son ‘ya’yansu da gaske, idan suna son su, za su yi yaƙi don moriyar jama’a, za su damu da matsalolin ILIMIN JAMA’A da nufin cimma sauyi na gaskiya.
Idan Iyayen ɗalibai suna son ‘ya’yansu da gaske, da babu yaƙe-yaƙe, da ba za su nuna fifikon iyali da ƙasa ba a kan dukan duniya, saboda wannan yana haifar da matsaloli, yaƙe-yaƙe, rarrabuwar kawuna masu cutarwa, yanayi mai ban tsoro ga ‘ya’yanmu.
Mutane suna karatu, suna shirya don zama likitoci, injiniyoyi, lauyoyi, da sauransu, kuma a maimakon haka ba sa shirya wa aikin da ya fi muni da wuya wanda shi ne zama Iyayen ɗalibai.
Wannan son kai na iyali, rashin son danginmu, wannan manufar keɓancewar iyali, ba ta da ma’ana a cikin ɗari bisa ɗari, saboda ta zama abin lalacewa da ci gaba da lalata zamantakewa.
Ci gaba, Juyin Juya Halin gaskiya, yana yiwuwa ne kawai ta hanyar rushe waɗancan shahararrun katangar China da ke raba mu, da ke keɓe mu daga sauran duniya.
Dukkanmu IYALI ƊAYA NE kuma ba shi da ma’ana mu azabtar da juna, mu ɗauki mutanen da ke zaune tare da mu kawai a matsayin iyali, da sauransu.
Keɓantaccen SON KAI NA IYALI yana dakatar da ci gaban zamantakewa, yana raba ɗan Adam, yana haifar da yaƙe-yaƙe, matsayi, gata, matsalolin tattalin arziki, da sauransu.
Lokacin da Iyayen ɗalibai suka ƙaunaci ‘ya’yansu da gaske, ganuwar, munanan ganuwar keɓewa za su zama toka, sannan iyali za ta daina zama da’ira mai son kai da rashin ma’ana.
Idan ganuwar son kai na iyali ta faɗi, to akwai zumunci na ‘yan’uwantaka da duk sauran iyaye, da Malamai, da dukan al’umma.
Sakamakon ZUMUNCIN GASKIYA shi ne CANZAWAN ZAMANTAKEWA NA GASKIYA, JUYIN JUYA HALIN gaskiya a reshen ILIMI don samun ingantacciyar duniya.
YA KAMATA MAI ILIMI ya kasance mai hankali, ya tara Iyayen ɗalibai, zuwa Hukumar Daraktocin Iyayen ɗalibai kuma ya yi magana da su a sarari.
Wajibi ne Iyayen ɗalibai su fahimci cewa aikin ilimin jama’a yana gudana ne bisa tushen haɗin gwiwa tsakanin Iyayen ɗalibai da Malamai.
Wajibi ne a gaya wa Iyayen ɗalibai cewa ILIMIN GINDI yana da mahimmanci don ɗaga sabbin Ƙarni.
Wajibi ne a gaya wa Iyayen ɗalibai cewa ilimi na hankali yana da mahimmanci amma ba shi ne duka ba, ana buƙatar wani abu kuma, ana buƙatar koyar da samari da ‘yan mata su san kansu, su san kurakuran nasu, nakasuwar tunaninsu.
Dole ne a gaya wa Iyayen ɗalibai cewa ya kamata a haifi ‘ya’ya saboda SOYAYYA ba don SHA’AWA TA DABBABI ba.
Yana da zalunci da rashin tausayi don nuna sha’awarmu ta dabba, sha’awarmu ta jima’i mai ƙarfi, sha’awoyinmu masu ban tsoro da motsin zuciyarmu na dabba a cikin zuriyarmu.
‘Ya’ya namu da mata su ne hasashe namu kuma yana da laifi a gurbata Duniya da hasashe na dabba.
Ya kamata Malamai na Makarantu, Kwalejoji da Jami’o’i su taru a cikin zauren taro, Iyayen ɗalibai da niyyar lafiya ta koyar da su hanyar ɗaukar nauyin ɗabi’a ga ‘ya’yansu da ga Al’umma da Duniya.
MASU ILIMI suna da wajibin SAKE ILMANTAR da kansu da kuma jagorantar Iyayen ɗalibai.
Muna bukatar mu ƙaunaci da gaske don canza duniya. Muna buƙatar haɗa kai don ɗaga, a tsakaninmu duka, Haikalin ban mamaki na Sabon Zamani wanda a halin yanzu yake farawa a tsakanin tsawa mai girma ta tunani.