Tsallaka zuwa abun ciki

Halayyar Fahimta

A cikin aikin esoteric da ya shafi kawar da abubuwan da ba a so da muke ɗauka a cikinmu, wani lokaci fushi, gajiya da gundura na tasowa.

Babu shakka muna buƙatar komawa koyaushe zuwa asalin farawa da sake kimanta tushen aikin tunani, idan da gaske muna sha’awar canji mai tsauri.

Son aikin esoteric yana da mahimmanci idan da gaske kuna son cikakken canji na ciki.

Muddin ba mu son aikin tunani da ke haifar da canji, sake kimanta ka’idoji ya fi abin da ba zai yiwu ba.

Zai zama abin banza a yi tunanin cewa za mu iya sha’awar aikin, idan da gaske ba mu zo son su ba.

Wannan yana nufin cewa soyayya ba makawa ce lokacin da muke ƙoƙarin sake kimanta tushen aikin tunani akai-akai.

A gaggauce sama da komai don sanin menene abin da ake kira sani, saboda akwai mutane da yawa waɗanda ba su taɓa sha’awar sanin komai game da shi ba.

Kowane mutum na yau da kullun ba zai taɓa yin watsi da cewa ɗan damben da ya faɗi kan zobe ya rasa sani ba.

A bayyane yake cewa lokacin da aka dawo da shi, ɗan damben da ba shi da sa’a ya sake samun sani.

A cikin tsari kowa ya fahimci cewa akwai bambanci bayyananne tsakanin hali da sani.

Lokacin da muka zo duniya duka muna da kashi uku cikin dari na sani da kashi casa’in da bakwai cikin dari da za a iya rarraba tsakanin rashin sani, rashin sani da rashin sani.

Kashi uku cikin dari na sani da ya farka za a iya ƙara shi yayin da muke aiki a kanmu.

Ba zai yiwu a ƙara sani ta hanyar hanyoyin jiki ko na inji kawai ba.

Babu shakka sani zai iya farkawa ne kawai bisa ga ayyukan sani da wahalhalun son rai.

Akwai nau’ikan kuzari da yawa a cikin kanmu, dole ne mu fahimta: Na farko.- makamashi na inji. Na biyu.- mahimmin kuzari. Na uku.- kuzarin tunani. Na huɗu.- kuzarin tunani. Na biyar.- kuzarin nufin. Na shida.- kuzarin sani. Na bakwai.- kuzarin ruhu mai tsarki. Ko da mun ninka makamashin injiniya sosai, ba za mu taɓa farkar da sani ba.

Ko da mun ƙara ƙarfin mahimmanci a cikin jikinmu, ba za mu taɓa farkar da sani ba.

Yawancin matakai na tunani suna faruwa a cikin kansu, ba tare da shiga tsakani da sani ba.

Ko yaya girman horo na hankali yake, kuzarin tunani ba zai taɓa farkar da ayyuka daban-daban na sani ba.

Ƙarfin nufin ko da an ninka shi har abada ba zai iya farkar da sani ba.

Duk waɗannan nau’ikan kuzari suna hawa a matakai da girma dabam waɗanda ba su da alaƙa da sani.

Ana iya farkar da sani ne kawai ta hanyar ayyuka na sani da ƙoƙari na gaskiya.

Ƙananan kashi na sani da ɗan adam ke da shi, maimakon a ƙara shi, yawanci ana ɓata shi ba tare da amfani ba a rayuwa.

A bayyane yake cewa ta hanyar gane kanmu da duk abubuwan da suka faru na rayuwarmu, muna ɓata kuzarin sani ba tare da amfani ba.

Ya kamata mu ga rayuwa a matsayin fim ba tare da gane kanmu da kowane wasan kwaikwayo, wasan kwaikwayo ko bala’i ba, don haka za mu adana kuzarin sanin yakamata.

Sani a cikin kansa nau’in kuzari ne mai girma da ƙarfi.

Ba za a rikitar da sani da ƙwaƙwalwa ba, saboda sun bambanta da juna, kamar hasken fitilun mota yana danganta da hanyar da muke tafiya.

Yawancin ayyuka suna faruwa a cikin kanmu, ba tare da shiga cikin abin da ake kira sani ba.

Yawancin gyare-gyare da sake daidaitawa suna faruwa a cikin jikinmu, ba tare da sani ya shiga cikinsu ba.

Cibiyar motar jikinmu na iya sarrafa mota ko jagorantar yatsun da ke taɓa keyboard na piano ba tare da mafi ƙarancin shiga cikin sani ba.

Sani haske ne wanda marar sani baya ganewa.

Makaho kuma baya ganin hasken rana ta zahiri, amma yana wanzuwa da kansa.

Muna buƙatar buɗewa don hasken sani ya shiga cikin duhu mai ban tsoro na kaina, na kaina.

Yanzu za mu fahimci ma’anar kalmomin Yahaya, lokacin da ya ce a cikin Bishara: “Hasken ya zo cikin duhu, amma duhun ba su fahimce shi ba.”

Amma zai zama ba zai yiwu ba ga hasken sani ya shiga cikin duhun kaina, idan da farko ba mu yi amfani da ma’anar ban mamaki na lura da kai na tunani ba.

Muna buƙatar buɗe hanyar zuwa haske don haskaka zurfin duhu na Ni na Psychology.

Mutum ba zai taɓa lura da kansa ba idan ba shi da sha’awar canzawa, irin wannan sha’awar tana yiwuwa ne kawai lokacin da mutum da gaske yake son koyarwar esoteric.

Yanzu masu karatunmu za su fahimci dalilin da ya sa muke ba da shawarar sake kimanta umarnin da suka shafi aiki akan kai akai-akai.

Farkawar sani, yana ba mu damar fuskantar gaskiya kai tsaye.

Abin takaici, dabbar hankali, wanda aka kira mutum ba daidai ba, wanda ikon tsara dabaru ya ruɗe shi, ya manta da dabarun sani.

Babu shakka ikon tsara dabaru mai ma’ana a gindi yana da matukar talauci.

Daga ka’idar za mu iya wucewa zuwa anti-thesis kuma ta hanyar tattaunawa za mu isa ga hadewar, amma na ƙarshe a cikin kansa ya kasance ra’ayi ne na hankali wanda ta kowace hanya ba zai iya yin daidai da gaskiya ba.

Dabarun Sani ya fi kai tsaye, yana ba mu damar fuskantar gaskiyar kowane lamari a cikin kansa.

Abubuwan halitta ta kowace hanya ba su yi daidai da ra’ayoyin da tunanin ya tsara ba.

Rayuwa tana bayyana kanta daga lokaci zuwa lokaci kuma lokacin da muka kama ta don yin nazari, muna kashe ta.

Lokacin da muka yi ƙoƙari mu fahimci ra’ayoyi ta hanyar lura da wannan ko wancan al’amari, a zahiri mun daina fahimtar gaskiyar lamarin kuma muna ganin kawai a cikinsa, tunanin ka’idoji da ra’ayoyin da suka lalace waɗanda ta kowace hanya ba su da alaƙa da abin da aka lura.

Rudin hankali yana da ban sha’awa kuma muna so da ƙarfi duk abubuwan da ke cikin yanayi su yi daidai da dabarunmu masu ma’ana.

Dabarun sani ya dogara ne akan abubuwan da aka fuskanta ba akan ra’ayoyin son zuciya kawai ba.

Duk dokokin yanayi suna wanzuwa a cikin kanmu kuma idan ba mu gano su a cikinmu ba, ba za mu taɓa gano su a waje da kanmu ba.

An ƙunshi mutum a cikin Duniya kuma an ƙunshi Duniya a cikin mutum.

Gaskiya shine abin da mutum ya fuskanta a cikin kansa, sani ne kawai zai iya fuskantar gaskiya.

Harshen sani alama ce, ta kusa, mai ma’ana sosai kuma masu farkawa ne kawai za su iya fahimtarsa.

Duk wanda yake son farkar da sani dole ne ya kawar da duk abubuwan da ba a so da suka ƙunshi Ego, Ni, Kaina, a cikinsu ake ɗaure ainihin.