Fassara Ta Atomatik
Keɓantattun Halaye
Yarda wa kanmu “Ɗaya”, tabbas wasa ne mara daɗi; abin takaici wannan ƙaryar girman kai na nan a cikin kowannenmu.
Abin baƙin ciki ne yadda muke tunanin kanmu a matsayin mafi kyawu, ba ma tunanin cewa ba ma ma mallaki ainihin Mutuntaka.
Mafi muni ma shi ne, har muna ɗaukar wannan damar ta ƙarya da tunanin cewa kowannenmu yana da cikakkiyar sani da son rai.
Muna tausayin kanmu! Muna wauta! Babu shakka jahilci shi ne mafi munin bala’i.
A cikin kowannenmu akwai dubban mutane daban-daban, mutane daban-daban, kai ko mutane da ke faɗa da juna, da ke gwagwarmayar samun rinjaye kuma ba su da wani tsari ko jituwa.
Idan da muna da sani, idan da mun farka daga mafarkai da tatsuniyoyi da yawa, da rayuwa ta kasance daban sosai. ..
Amma don ƙara mana masifa, mun tsunduma cikin munanan motsin rai da kuma yawan damuwa da kanmu, ba sa taɓa barin mu mu tuna kanmu, mu ga kanmu yadda muke..
Muna tunanin muna da nufi ɗaya alhali a zahiri muna da nufi da yawa daban-daban. (Kowane Kai yana da nasa)
Wasan ban dariya na duk wannan Bambancin Ciki yana da ban tsoro; nufin ciki daban-daban suna karo da juna, suna rayuwa cikin ci gaba da rikici, suna aiki a hanyoyi daban-daban.
Idan da muna da ainihin Mutuntaka, idan da muna da Haɗin Kai maimakon Bambance-bambance, da kuma za mu kasance da ci gaba da manufa, sani mai faɗakarwa, son rai na musamman, na mutum ɗaya.
Canji shi ne abin da ya dace, duk da haka dole ne mu fara da kasancewa masu gaskiya ga kanmu.
Muna buƙatar yin nazari na tunani game da kanmu don sanin abin da ya wuce gona da iri da kuma abin da ya ɓace mana.
Yana yiwuwa a sami Mutuntaka, amma idan muka yi tunanin muna da ita, irin wannan damar za ta ɓace.
A bayyane yake cewa ba za mu taɓa gwagwarmaya don samun wani abu da muka yi tunanin muna da shi ba. Ƙarya ta sa mu yarda cewa mu masu mallakar Mutuntaka ne kuma har ma akwai makarantu a duniya da suke koyar da hakan.
Gaggawa ne a yi yaƙi da ƙarya, ta sa mu bayyana kamar mu ne wannan ko wancan, alhali a zahiri mu talakawa ne, marasa kunya kuma mugaye.
Muna tunanin mu maza ne, alhali a zahiri mu kawai dabbobi ne masu hankali marasa Mutuntaka.
Masu tatsuniyoyi suna tunanin su Alloli ne, Mahatmas, da dai sauransu, ba tare da sun ma yi zargin cewa ba su ma da hankali na mutum ɗaya da Son Rai Mai Sani ba.
Masu son kai suna ƙaunar ƙaunataccen Ego ɗinsu har ba za su taɓa yarda da ra’ayin Bambancin Egos a cikin kansu ba.
Masu cutar tabin hankali tare da duk girman kai na gargajiya da ke siffanta su, ba za su ma karanta wannan littafin ba…
Wajibi ne a yi yaƙi da mutuwa da ƙarya game da kanmu, idan ba ma son zama waɗanda aka kashe na motsin rai na wucin gadi da ƙarya waɗanda ban da sanya mu cikin yanayi na ban dariya, suna dakatar da duk wata dama ta ci gaba ta ciki.
Dabba mai hankali ta shagala sosai da ƙaryarta, tana mafarkin cewa ita zaki ce ko gaggafa alhali a zahiri ita ba komai ba ce illa tsutsa mai banƙyama daga laka na ƙasa.
Mai tatsuniyoyi ba zai taɓa yarda da waɗannan maganganun da aka yi a sama ba; a bayyane yake yana jin archihierophant komai abin da za su ce; ba tare da ya yi zargin cewa ƙarya ba komai ba ce, “babu komai sai ƙarya”.
Ƙarya ƙarfi ne na gaske wanda ke aiki a duniya baki ɗaya a kan ɗan Adam kuma yana kiyaye ɗan Adam Mai Hankali cikin yanayin barci, yana sa shi yarda cewa ya riga ya zama mutum, cewa yana da ainihin Mutuntaka, son rai, sani mai faɗakarwa, hankali na musamman, da dai sauransu.
Lokacin da muka yi tunanin mu ɗaya ne, ba za mu iya motsawa daga inda muke a cikin kanmu ba, mun tsaya cak kuma a ƙarshe mun lalace, mun koma baya.
Kowannenmu yana cikin wani mataki na tunani kuma ba za mu iya fita daga cikinsa ba, sai dai idan muka gano kai tsaye duk waɗancan mutane ko Kai da ke rayuwa a cikin mutumcinmu.
A bayyane yake cewa ta hanyar lura da kai na kurkusa za mu iya ganin mutanen da ke rayuwa a cikin tunaninmu kuma muna buƙatar kawar da su don cimma sauyi mai tsauri.
Wannan fahimta, wannan lura da kai, yana canza duk wani ra’ayi mara kyau da muke da shi game da kanmu kuma a sakamakon haka mun nuna ainihin gaskiyar cewa ba mu da ainihin Mutuntaka.
Muddin ba mu lura da kanmu ba, za mu rayu cikin ruɗin cewa mu Ɗaya ne kuma a sakamakon haka rayuwarmu za ta zama kuskure.
Ba zai yiwu mu yi mu’amala da kyau da takwarorinmu ba muddin ba a yi wani canji na ciki a cikin zurfin tunaninmu ba.
Duk wani canji na kurkusa yana buƙatar kawar da Kai da muke ɗauka a ciki.
Ba za mu iya kawar da waɗannan Kai ba idan ba mu lura da su a cikinmu ba.
Waɗanda suke jin kansu Ɗaya ne, waɗanda suke tunanin kansu a matsayin mafi kyawu, waɗanda ba za su taɓa yarda da koyarwar yawancin ba, ba sa son lura da Kai don haka duk wata dama ta canji ta zama ba ta yiwuwa a cikinsu.
Ba zai yiwu a canza ba idan ba a kawar da shi ba, amma wanda ya ji yana da Mutuntaka idan ya yarda cewa dole ne ya kawar, da gaske ba zai san abin da zai kawar ba.
Duk da haka, bai kamata mu manta cewa wanda ya yi imani da Ɗaya, ya yaudari kansa ya yi imani cewa ya san abin da ya kamata ya kawar ba, amma a gaskiya bai ma san cewa bai sani ba, jahili ne mai ilimi.
Muna buƙatar mu “rabu da son kai” don “mutunta kanmu”, amma ga wanda ya yi imani yana da Mutuntaka ba zai yiwu ya rabu da son kai ba.
Mutuntaka mai tsarki ne dari bisa dari, da wuya waɗanda suke da shi, amma kowa yana tunanin yana da shi.
Ta yaya za mu kawar da “Kai”, idan muka yi imani cewa muna da “Kai” Ɗaya?
Hakika, sai dai wanda bai taɓa lura da Kai da gaske ba yana tunanin yana da Kai Ɗaya.
Duk da haka dole ne mu bayyana sosai a cikin wannan koyarwar saboda akwai haɗari na tunani na rikita Mutuntaka ta gaske da ra’ayin wani nau’i na “Babban Kai” ko wani abu makamancin haka.
Mutuntaka Mai Tsarki ya wuce kowane nau’i na “Kai”, shi ne abin da yake, abin da ya kasance koyaushe kuma abin da zai kasance koyaushe.
Halal Mutuntaka ita ce Halitta da dalilin Kasancewar Halitta, ita ce Halitta kanta.
A bambanta tsakanin Halitta da Kai. Waɗanda suka rikitar da Kai da Halitta, tabbas ba su taɓa lura da kansu da gaske ba.
Muddin Essence, sani, ya ci gaba da kasancewa a tsakanin duk waɗannan Kai da muke ɗauka a ciki, sauyi mai tsauri zai zama wani abu fiye da Imposible.