Avtomatik Tarjima
Ikú
Ó ṣe pàtàkì kí á lóye ní kíkún àti ní gbogbo ibi tí ọpọlọ wa lè dé, ohun tí IKÚ jẹ́ ní ti gidi, kìkì nígbà náà ni ó ṣeé ṣe láti ní òye tí ó péye nípa àìleèkú.
Rírí ara ẹ̀dá ènìyàn olólùfẹ́ nínú àpótí òkú, kò túmọ̀ sí pé a ti lóye àṣírí ikú.
Òtítọ́ ni ohun tí a kò mọ ní àkókò dé àkókò. Òtítọ́ nípa ikú kò lè yàtọ̀.
ÈMI fẹ́ ní ìdánilójú ikú nígbà gbogbo, àbójútó àfikún, àṣẹ kan tí yóò ríi dájú pé a ní ipò rere àti gbogbo irú àìleèkú lẹ́yìn ibojì tí ń bani lẹ́rù.
ÈMI TÍ MO JẸ́ KÒ NÍ ỌKÀN ÌFẸ́ SÍ IKÚ. ÈMI fẹ́ máa bá a lọ. ÈMI bẹ̀rù ikú gidigidi.
ÒTÍTỌ́ kìí ṣe ọ̀ràn ìgbàgbọ́ tàbí iyèméjì. Òtítọ́ kò ní í ṣe pẹ̀lú ìgbàgbọ́ tàbí àìgbàgbọ́. Òtítọ́ kìí ṣe ọ̀ràn èrò, ẹ̀kọ́, èrò, ìtumọ̀, àbá, àròkẹ́lẹ̀, àìṣẹ̀tọ́, ẹ̀rí, ìjíròrò, bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Òtítọ́ nípa àṣírí Ikú kò yàtọ̀.
Òtítọ́ nípa àṣírí ikú ni a lè mọ̀ nípasẹ̀ ìrírí taara nìkan.
Kò ṣeé ṣe láti sọ ìrírí GIDI ikú fún ẹni tí kò mọ̀ ọ́n.
Olórin èyíkéyìí lè kọ àwọn ìwé dídára nípa ÌFẸ́, ṣùgbọ́n kò ṣeé ṣe láti sọ ÒTÍTỌ́ nípa ÌFẸ́ fún àwọn ènìyàn tí kò tíì nírìírí rẹ̀ rí, ní ọ̀nà kan náà a sọ pé kò ṣeé ṣe láti sọ òtítọ́ nípa ikú fún àwọn ènìyàn tí kò tíì ní ìrírí rẹ̀.
Ẹni tí ó bá fẹ́ mọ òtítọ́ nípa ikú gbọ́dọ̀ wádìí, ní ìrírí fúnra rẹ̀, wá bí ó ti yẹ, kìkì nígbà náà ni a lè ṣàwárí ìtumọ̀ jíjinlẹ̀ ikú.
Àkíyèsí àti ìrírí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún ti jẹ́ kí a lóye pé àwọn ènìyàn kò nífẹ̀ẹ́ sí lílóye ìtumọ̀ jíjinlẹ̀ ikú; ohun kan ṣoṣo tí àwọn ènìyàn nífẹ̀ẹ́ sí ní ti gidi ni láti máa bá a lọ ní ìkọjá, ìyẹn sì ni gbogbo rẹ̀.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn fẹ́ máa bá a lọ nípasẹ̀ àwọn ohun ìní, ọlá, ìdílé, ìgbàgbọ́, èrò, àwọn ọmọ, bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, nígbà tí wọ́n bá sì lóye pé gbogbo irú ìtẹ̀síwájú nípa ẹ̀mí jẹ́ asán, tí ń kọjá lọ, tí kò dúró, tí kò ní ààbò, nígbà náà ni wọ́n ń gbọ̀n jìnnìjìnnì, wọ́n ń bẹ̀rù, wọ́n sì kún fún ẹ̀rù tí kò lópin.
Àwọn ènìyàn aláìní kò fẹ́ lóye, wọn kò fẹ́ gbọ́ pé gbogbo ohun tí ń bá a lọ ń gbèrú nínú àkókò.
Àwọn ènìyàn aláìní kò fẹ́ gbọ́ pé gbogbo ohun tí ń bá a lọ ń rẹ̀wèsì pẹ̀lú àkókò.
Àwọn ènìyàn aláìní kò fẹ́ gbọ́ pé gbogbo ohun tí ń bá a lọ ń di ohun èlò, ohun tí a ti mọ̀, ohun tí ń sunni.
Ó ṣe kánjúkánjú, ó pọn dandan, ó ṣe pàtàkì, láti jẹ́ kí a mọ̀ ní kíkún nípa ìtumọ̀ jíjinlẹ̀ ikú, kìkì nígbà náà ni ìbẹ̀rù láti jáwọ́ nínú wíwà láàyè yóò parẹ́.
Nípa ṣíṣọ́ àwọn ènìyàn fínnífínní, a lè ríi dájú pé ọpọlọ wà nínú ohun tí a mọ̀ nígbà gbogbo, ó sì fẹ́ kí ohun tí a mọ̀ yẹn máa bá a lọ lẹ́yìn ibojì.
Ọpọlọ tí a tẹ̀mọ́lẹ̀ mọ́ nínú ohun tí a mọ̀, kò lè nírìírí ohun tí a kò mọ̀, ohun tí ó gidi, ohun tí ó jẹ́ òtítọ́.
Kìkì nípa rírú igo àkókò nípasẹ̀ ìṣaralóge tí ó tọ́, ni a lè ní ìrírí ÀÌNÍPẸ̀KÚN, ÀÌLÓPÀÁKÀ, OHUN TÍ Ó GIDI.
Àwọn tí ó fẹ́ máa bá a lọ ń bẹ̀rù ikú, àwọn ìgbàgbọ́ àti àwọn ẹ̀kọ́ wọn sì ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí oògùn olóró fún wọn.
Ikú fúnra rẹ̀ kò ní ohun tí ó lè múni bẹ̀rù, ó jẹ́ ohun tí ó dára gan-an, tí ó ga, tí a kò lè sọ, ṣùgbọ́n ọpọlọ tí a tẹ̀mọ́lẹ̀ mọ́: nínú ohun tí a mọ̀, ń gbé nínú ayéderú tí ó ń lọ láti ìgbàgbọ́ dé àìgbàgbọ́.
Nígbà tí a bá mọ̀ ní kíkún ní ti gidi nípa ìtumọ̀ jíjinlẹ̀ ikú, a wá ṣàwárí fúnra wa nípasẹ̀ ìrírí taara pé ÌYÈ àti IKÚ jẹ́ odidi tí ó pé, tí ó jẹ́ ọ̀kan.
Ikú ni ibi ìpamọ́ Ìyè. Ọ̀nà Ìyè ni a fi àwọn àmì àwọn bàtà ikú ṣe.
Ìyè jẹ́ Agbára tí a ti pinnu tí ó sì ń pinnu. Láti ìgbà ìbí títí dé ikú, àwọn oríṣiríṣi agbára ń ṣàn nínú ara ẹ̀dá.
Irú agbára kan ṣoṣo tí ara ẹ̀dá kò lè fara dà ni ÌTÀNÁ IKÚ. Ìtàná yìí ní ìwọ̀n iná mànàmáná tí ó ga jù. Ara ẹ̀dá kò lè fara dà irú ìwọ̀n iná mànàmáná bẹ́ẹ̀.
Gẹ́gẹ́ bí ìtàná mànàmáná ṣe lè fa igi ya, bẹ́ẹ̀ gẹ́gẹ́ ni ìtàná ikú ṣe ń pa ara ẹ̀dá run láìsí àní-àní nígbà tí ó bá ń ṣàn nínú rẹ̀.
Ìtàná ikú so ìṣẹ̀lẹ̀ ikú pọ̀ mọ́ ìṣẹ̀lẹ̀ ìbí.
Ìtàná ikú ń fa ìdààmú iná mànàmáná tí ó jẹ́ ti ara gan-an àti àkọsílẹ̀ pàtàkì kan tí ó ní agbára, tí ó ń pinnu láti so àwọn èròjà àjogúnpá pọ̀ nínú ẹyin tí a ti sọ di ọlọ́ràá.
Ìtàná ikú ń dín ara ẹ̀dá kù sí àwọn èròjà pàtàkì rẹ̀.
EGO, ÈMI tí ó jẹ́ agbára, ń bá a lọ nínú àwọn àrólé wa láàánú.
Ohun tí Òtítọ́ jẹ́ nípa ikú, ohun tí àlàfo jẹ́ láàrin ikú àti oyún jẹ́ ohun tí kò jẹ́ ti àkókò, tí a sì lè nírìírí rẹ̀ nípasẹ̀ ìmọ̀ ìṣaralóge nìkan.
Àwọn Olùkọ́ àti Àwọn Olùkọ́ni ní Àwọn Ilé-ìwé, Àwọn Kọ́lẹ́jì àti Àwọn Yunifásítì gbọ́dọ̀ kọ́ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ wọn, ọ̀nà tí ó ń ṣamọ̀nà sí ìrírí ohun TÍ Ó GIDI, ohun TÍ Ó JẸ́ ÒTÍTỌ́.