Avtomatik Tarjima
Àwọn Òbí àti Olùkọ́
Ìṣòro tó burú jù lọ nínú Ẹ̀KỌ́ GBOGBO GBÒ Ó kìí ṣe àwọn akẹ́kọ̀ọ́ láti ilé-ìwé àkọ́bẹ̀rẹ̀, ilé-ìwé gíga, tàbí ilé-ẹ̀kọ́ gíga, ṣùgbọ́n àwọn ÒBÍ àti àwọn OLÙKỌ́.
Bí àwọn Òbí àti àwọn Olùkọ́ kò bá mọ ara wọn, bí wọn kò bá lè lóye ọmọdé, ọmọbìnrin, bí wọn kò bá mọ bí wọn ṣe ń bá àwọn ẹ̀dá wọ̀nyí tó ṣẹ̀ṣẹ̀ ń bẹ̀rẹ̀ sí í gbé ìgbé ayé ṣe, bí ó bá jẹ́ pé gbígbé ọpọlọ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ wọn nìkan ni wọ́n ń ṣe, báwo la ṣe lè ṣẹ̀dá irú ẹ̀kọ́ tuntun kan?
Ọmọdé, akẹ́kọ̀ọ́, ọmọbìnrin, yóò lọ sí Ilé-ìwé láti gba ìtọ́sọ́nà tó ṣe kedere, ṣùgbọ́n bí àwọn Olùkọ́, àwọn Olùkọ́bìnrin, bá ní èrò tóóró, tí wọ́n jẹ́ olùtọ́jú, tí wọ́n jẹ́ alátakò, tí wọ́n jẹ́ aládéyẹgbẹ́, bẹ́ẹ̀ ni akẹ́kọ̀ọ́kùnrin, akẹ́kọ̀ọ́bìnrin yóò rí.
Àwọn Olùkọ́ ní láti tún ara wọn kọ́, kí wọ́n mọ ara wọn, kí wọ́n ṣe àtúntò gbogbo ìmọ̀ wọn, kí wọ́n lóye pé a ń wọ inú Àkókò Tuntun kan.
Nípa yíyí àwọn olùkọ́ padà, ẹ̀kọ́ gbogbo gbòó yóò yí padà.
Gbígbé OLÙKỌ́ ga ló ṣòro jù lọ nítorí gbogbo ẹni tó ti ka ìwé púpọ̀, gbogbo ẹni tó ní àmì ẹ̀yẹ, gbogbo ẹni tó ní láti kọ́ni, tó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí olùkọ́ Ilé-ìwé, ó ti rí bí ó ṣe rí, ọpọlọ rẹ̀ ti wà nínú àwọn àbá èrò orí àádọ́ta ẹgbẹ̀rún tó ti kọ́, kò sì ní yí padà mọ́.
Àwọn Olùkọ́ àti àwọn Olùkọ́bìnrin ní láti kọ́ni bí WỌ́N ṢE Ń RONÚ, ṣùgbọ́n ó bani nínú jẹ́ pé wọn kàn ń ṣe àníyàn nípa kíkọ́ wọn NÍ OHUN TÍ WỌ́N GBỌ́DỌ̀ RONÚ.
Àwọn Òbí àti àwọn Olùkọ́ ń gbé ìgbé ayé tí ó kún fún àníyàn tó burú jáì nípa ọrọ̀ ajé, àwùjọ, ìfẹ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Àwọn Òbí àti àwọn Olùkọ́ ló máa ń dí lọ́wọ́ pẹ̀lú àwọn ìjà àti ìbànújẹ́ tiwọn, wọn kò nífẹ̀ẹ́ láti kẹ́kọ̀ọ́ kí wọ́n sì yanjú àwọn ìṣòro tí àwọn ọ̀dọ́kùnrin àti ọ̀dọ́bìnrin “ÀWỌN ÌRAN TUNTUN” gbé kalẹ̀.
Ìdíbàjẹ́ ọpọlọ, ìwà, àti àwùjọ wà, ṣùgbọ́n àwọn òbí àti àwọn Olùkọ́ kún fún àníyàn àti àwọn àníyàn ara ẹni, wọ́n sì ní àkókò láti ronú nípa apá ọrọ̀ ajé àwọn ọmọ nìkan, láti fún wọn ní iṣẹ́ láti má baà kú sínú ebi, gbogbo nìyẹn.
Lòdì sí èrò gbogbo ènìyàn, ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn òbí kò nífẹ̀ẹ́ àwọn ọmọ wọn ní tòótọ́, bí wọ́n bá nífẹ̀ẹ́ wọn, wọn ì bá ja fún ire gbogbo, wọn ì bá ṣe àníyàn nípa àwọn ìṣòro Ẹ̀KỌ́ GBOGBO GBÒ Ó pẹ̀lú ète láti ṣe àyípadà tòótọ́.
Bí àwọn Òbí bá fẹ́ràn àwọn ọmọ wọn ní tòótọ́, kò ní sí ogun, orílẹ̀-èdè àti orílẹ̀-èdè kò ní ṣe pàtàkì tó nínú àtakò sí gbogbo ayé, nítorí èyí ń ṣẹda ìṣòro, ogun, ìpínyà tó léwu, àyíká ọ̀run àpáàdì fún àwọn ọmọ wa.
Àwọn ènìyàn ń kẹ́kọ̀ọ́, wọ́n ń múra sílẹ̀ láti di dókítà, onímọ̀ ẹ̀rọ, agbẹjọ́rò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, ṣùgbọ́n dípò èyí, wọn kò múra sílẹ̀ fún iṣẹ́ tó burú jù lọ àti èyí tó ṣòro jù lọ èyí tó jẹ́ láti di Òbí.
Ìwọra ìdílé yẹn, àìní ìfẹ́ sí àwọn ènìyàn wa, ìlànà ìyàsọ́tọ̀ ìdílé yẹn, kò bọ́gbọ́n mu ní ọgọ́rùn-ún nínú ọgọ́rùn-ún, nítorí ó di ohun tó ń fa ìbàjẹ́ àti ìdíbàjẹ́ àwùjọ.
Ìlọsíwájú, Ìyípadà tòótọ́, ṣeé ṣe nìkan nípa wíwó àwọn ògiri China tó gbajúgbajà wọ̀nyẹn tó ń yà wá sọ́tọ̀, tó ń yà wá kúrò lára ìyókù ayé.
Gbogbo wa jẹ́ ÌDÍLÉ KAN ṢOṢO, kò sì bọ́gbọ́n mu láti dá ara wa lóró, láti kà àwọn èèyàn díẹ̀ tó ń gbé pẹ̀lú wa sí ìdílé nìkan, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Ìwọra ÌDÍLÉ ṢE ÌDÍLÉ ń dí ìlọsíwájú àwùjọ lọ́wọ́, ó pín àwọn ènìyàn, ó ṣẹ̀dá ogun, àwọn ẹgbẹ́, àwọn àǹfààní, ìṣòro ọrọ̀ ajé, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Nígbà tí àwọn Òbí bá nífẹ̀ẹ́ àwọn ọmọ wọn ní tòótọ́, àwọn ògiri, àwọn odi ìyàsọ́tọ̀ yóò wó palẹ̀, nígbà náà ni ìdílé yóò jáwọ́ ní jíjẹ́ àyíká ìwọra àti àìlọ́gbọ́n.
Nípa wíwó àwọn odi ìmọtara-ẹni-nìkan ìdílé palẹ̀, nígbà náà ni ìdàpọ̀ ará wà pẹ̀lú gbogbo àwọn òbí yòókù, pẹ̀lú àwọn Olùkọ́, pẹ̀lú gbogbo àwùjọ.
Èsì ÌFẸ́ ARÁ TÒÓTỌ́ ni ÌYÍPADÀ ÀWÙJỌ TÒÓTỌ́, ÌYÍPADÀ tòótọ́ ti ẹ̀ka Ẹ̀KỌ́ fún ayé tó dára jù lọ.
OLÙKỌ́ ní láti mọ̀ ju bẹ́ẹ̀ lọ, ó ní láti kó àwọn Òbí jọ, sí àwọn Olùdarí Ìgbìmọ̀ Àwọn Òbí, kí ó sì bá wọn sọ̀rọ̀ ní kedere.
Ó pọn dandan kí àwọn Òbí lóye pé iṣẹ́ ṣíṣe ti ẹ̀kọ́ gbogbo gbòó ni a ṣe lórí ìpìlẹ̀ tó dúró ṣinṣin ti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ láàárín àwọn Òbí àti àwọn Olùkọ́.
Ó pọn dandan láti sọ fún àwọn Òbí pé Ẹ̀KỌ́ ÌPÌLẸ̀ ṣe pàtàkì láti gbé àwọn Ìran Tuntun dìde.
Ó ṣe pàtàkì láti sọ fún àwọn Òbí pé ìmọ̀ ẹ̀kọ́ ṣe pàtàkì, ṣùgbọ́n kì í ṣe gbogbo ẹ̀, a nílò nǹkan mìíràn, a nílò láti kọ́ àwọn ọ̀dọ́kùnrin àti ọ̀dọ́bìnrin láti mọ ara wọn, láti mọ àwọn àṣìṣe tiwọn àti àwọn àléébù tí ó jẹ́ ti ìmọ̀ ọkàn tiwọn.
A ní láti sọ fún àwọn Òbí pé a gbọ́dọ̀ bí àwọn ọmọ nípasẹ̀ ÌFẸ́ kì í ṣe nípasẹ̀ ÌFẸ́ Ẹ̀DÁ.
Ó burú jáì láti sọ àwọn ìfẹ́ ẹranko wa, àwọn ìfẹ́ ìbálòpọ̀ wa tó le koko, àwọn ìmọ̀lára àṣejù wa, àti àwọn ìmọ̀lára ẹranko wa lórí àwọn àtọmọdọ́mọ wa.
Àwọn Ọmọ jẹ́ àwọn ohun tó ń fara hàn tiwa, ó sì jẹ́ ẹ̀ṣẹ̀ láti kó ayé mọ́ pẹ̀lú àwọn ohun tó ń fara hàn bí ẹranko.
Àwọn Olùkọ́ àti àwọn Olùkọ́bìnrin ní àwọn Ilé-ìwé, Kọ́lẹ́ẹ̀jì, àti Yunifásítì ní láti kó àwọn Òbí jọ ní Gbọ̀ngàn Nlá, pẹ̀lú ète rere ti kíkọ́ wọn ní ọ̀nà ti ojúṣe ìwà rere sí àwọn ọmọ wọn àti sí Àwùjọ àti Ayé.
Àwọn OLÙKỌ́ ní ojúṣe láti TÚN ara wọn KỌ́ kí wọ́n sì darí àwọn Òbí.
A nílò láti nífẹ̀ẹ́ ní tòótọ́ láti yí ayé padà. A nílò láti ṣọ̀kan láti gbé Tẹ́ńpìlì àgbàyanu ti Ìgbà Tuntun tí a ń bẹ̀rẹ̀ láàárín ìgbà náà dìde láàárín ìró ńlá ti èrò.