Avtomatik Tarjima
Èmi Ẹ̀mí Ìrònú
Ọ̀rọ̀ yìí nípa èmi fúnra mi, ohun tí mo jẹ́, ohun tí ó ń ronú, tí ó ń nímọ̀lára, tí ó sì ń ṣiṣẹ́, jẹ́ ohun kan tí a gbọ́dọ̀ ṣàyẹ̀wò ara wa láti mọ̀ dáadáa.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀kọ́ lẹ́wà ló wà níbi gbogbo tí ó ń fa àfiyèsí; ṣùgbọ́n gbogbo rẹ̀ kò ní ṣiṣẹ́ tó bá jẹ́ pé a kò mọ ara wa.
Ó gbádùn láti kẹ́kọ̀ọ́ nípa ìwọ̀n àwọn ìràwọ̀ tàbí láti gbádùn ara wa díẹ̀ nípa kíka àwọn iṣẹ́ tó ṣe pàtàkì, ṣùgbọ́n ó jẹ́ ìwọ̀sí láti di ọ̀mọ̀wé gbígbòòrò kí o má sì mọ nǹkan kan nípa ara rẹ, nípa èmi jẹ́, nípa ànímọ́ ẹ̀dá ènìyàn tí a ní.
Ẹnìkọ̀ọ̀kan ní òmìnira láti ronú ohun tí ó bá fẹ́, ìdí tí ẹranko tí ó ní ọpọlọ tí a ń pè ní ènìyàn ní àṣìṣe lè ṣe ohun gbogbo, ó lè sọ eṣinṣin di ẹṣin, tàbí ẹṣin di eṣinṣin; ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọ̀mọ̀wé ló wà tí wọ́n ń ṣeré pẹ̀lú ọgbọ́n orí. Kí ló sì tún kù lẹ́yìn gbogbo èyí?
Lílo ọ̀mọ̀wé kò túmọ̀ sí jíjẹ́ ọlọ́gbọ́n. Àwọn òmùgọ̀ tí wọ́n kẹ́kọ̀ọ́ pọ̀ bíi koríko búburú, wọn kì í sì í mọ̀, wọ́n kò tilẹ̀ mọ̀ pé àwọn kò mọ̀.
Kí a mọ àwọn òmùgọ̀ tí wọ́n kẹ́kọ̀ọ́ bí àwọn ọlọ́gbọ́n tí wọ́n rò pé àwọn mọ̀, wọn kò sì tilẹ̀ mọ ara wọn.
A lè sọ̀rọ̀ tó lẹ́wà nípa èmi ti ìmọ̀ ẹ̀dá, ṣùgbọ́n kì í ṣe ohun tí ó jẹ wá lógún ní orí yìí.
A nílò láti mọ ara wa nípasẹ̀ ọ̀nà tààràtà láìsí ìgbésẹ̀ tí ó ń bani nínú jẹ́ ti yíyàn.
Kò sí ọ̀nà tí èyí lè ṣeé ṣe àfi bí a bá ń ṣàkíyèsí ara wa nígbà gbogbo, láti ìṣẹ́jú dé ìṣẹ́jú, láti àkókò dé àkókò.
Kì í ṣe nípa wíwo ara wa nípasẹ̀ ẹ̀kọ́ èyíkéyìí tàbí àbá ọpọlọ lásán.
Wíwo ara wa tààràtà bí a ṣe rí nìyẹn ṣe pàtàkì; kìkì nípa báyìí ni a ó tó lè dé ọ̀dọ̀ ìmọ̀ òtítọ́ nípa ara wa.
Bí ó tilẹ̀ dàbí ohun tí ó ṣòro láti gbàgbọ́, a ti ṣàṣìṣe nípa ara wa.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan tí a gbàgbọ́ pé a kò ní, a ní wọ́n, àti ọ̀pọ̀lọpọ̀ tí a gbàgbọ́ pé a ní, a kò ní wọ́n.
A ti gbé èrò èké kalẹ̀ nípa ara wa, a sì gbọ́dọ̀ ṣe àkọsílẹ̀ láti mọ ohun tí ó pọ̀ ju àti ohun tí ó kù.
A rò pé a ní àwọn ànímọ́ kan tí a kò ní ní ti gidi, àti ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìwà rere tí a ní, a kò mọ̀ wọ́n dájúdájú.
Ènìyàn tí ó sùn ni wá, aláìnírònú, ìyẹn sì ni ewu. Lákìítán, a máa ń ronú nípa ara wa nípa ohun tí ó dára jùlọ, a kò sì tilẹ̀ fura pé a sùn.
Ìwé mímọ́ tẹnu mọ́ ọn pé ó yẹ kí a jí, ṣùgbọ́n wọn kò ṣàlàyé ètò náà láti ṣàṣeyọrí jíjí náà.
Ohun tí ó burú jùlọ ni pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ ni ó ti ka ìwé mímọ́, wọn kò sì tilẹ̀ gbọ́ pé àwọn sùn.
Gbogbo ènìyàn ló gbàgbọ́ pé ó mọ ara rẹ̀, wọn kò sì tilẹ̀ fura pé “ẹ̀kọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀” wà.
Ní tòótọ́, èmi ẹ̀dá ti ẹnìkọ̀ọ̀kan pọ̀, ó máa ń di ọ̀pọ̀ nígbà gbogbo.
Èyí ni a ń gbìyànjú láti sọ pé a ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ èmi, kì í ṣe ọ̀kan ṣoṣo bí àwọn òmùgọ̀ tí wọ́n kẹ́kọ̀ọ́ ṣe máa ń rò.
Láti sẹ́ ẹ̀kọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ni láti ṣe ara rẹ ní òmùgọ̀, nítorí ní tòótọ́ yóò jẹ́ òkúta orí àṣà láti má mọ àwọn àtakò inú tí ẹnìkọ̀ọ̀kan wa ní.
Mo máa ka ìwé ìròyìn, ni èmi ti ọpọlọ wí; jẹ́ kí irúfẹ́ kíka bẹ́ẹ̀ di àgbákò, ni èmi ìgbésẹ̀ ń ké jáde; mo fẹ́ràn láti lọ ṣeré takọ̀. Kíni eré takọ̀ tàbí kíni oúnjẹ gbígbóná, ni ẹni kẹta tí kò gbọ́ràn ń kígbe; mo fẹ́ràn láti jẹun, ebi ń pa mí.
Bí a bá lè rí ara wa nínú dígí ojú gbogbo, bí a ṣe rí, a óò rí fúnra wa ní ọ̀nà tààràtà ẹ̀kọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀.
Ànímọ́ ẹ̀dá ènìyàn jẹ́ kìkì eré oníjó tí a ń darí pẹ̀lú àwọn okùn tí a kò lè rí.
Èmi tí ó búra ìfẹ́ ayérayé fún Gnosis lónìí, èmi mìíràn tí kò ní nǹkan ṣe pẹ̀lú ìbúra náà lé e jáde lẹ́yìn náà; nígbà náà, ẹni náà yọ̀ǹda ara rẹ̀.
Èmi tí ó búra ìfẹ́ ayérayé fún obìnrin kan lónìí, èmi mìíràn tí kò ní nǹkan ṣe pẹ̀lú ìbúra náà lé e jáde lẹ́yìn náà, nígbà náà, ẹni náà nífẹ̀ẹ́ ẹlòmíràn, àti ilé kékeré tí a fi àwọn ewé ìwé ṣe ṣubú. Ẹranko tí ó ní ọpọlọ tí a ń pè ní ènìyàn ní àṣìṣe dàbí ilé tí ó kún fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn.
Kò sí ìtòlẹ́sẹẹsẹ tàbí ìbámu kankan láàárín ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn èmi, gbogbo wọn ló ń jà láàárín ara wọn, tí wọ́n sì ń ja ipò gíga. Nígbà tí èyíkéyìí nínú wọn bá gba ìdarí àwọn ibùdó pàtàkì ti ẹ̀rọ àdámọ́, ó ń nímọ̀lára pé òun nìkan ni, olúwa, ṣùgbọ́n ní àkókò tí ó kẹ́yìn a óò lé e jáde.
Bí a bá ń gbé nǹkan yẹ̀wò láti ojú ìwòye yìí, a dé ìparí tó bọ́gbọ́n mu pé ẹranko olóyẹ̀ tí ó ní ọpọlọ kò ní ojúṣe ìwà rere tòótọ́.
Láìsí àní-àní, ohun tí ẹ̀rọ náà bá sọ tàbí ṣe ní àkókò tí a fi fún un, ó sinmi lórí irú èmi tí ó ń darí rẹ̀ ní àkókò náà.
Wọ́n sọ pé Jésù ti Nasarẹti lé àwọn ẹ̀mí èṣù méje, àwọn èmi méje, jáde kúrò nínú ara Màríà Magdalene, àwọn ìṣe tí ó han gbangba ti ẹ̀ṣẹ̀ oríṣiríṣi méje.
Lójú èyí, ẹnìkọ̀ọ̀kan nínú àwọn ẹ̀mí èṣù méje yìí jẹ́ olórí ẹgbẹ́ ọmọ ogun, nítorí náà, a gbọ́dọ̀ gbé kalẹ̀ bí ìparí pé Krístì inú lè lé ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn èmi jáde kúrò nínú ara Magdalene.
Nípa ríronú lórí gbogbo nǹkan wọ̀nyí, a lè parí ọ̀rọ̀ ní kedere pé ohun kan ṣoṣo tí ó yẹ tí a ní nínú jẹ́ Ẹ̀RÍ, láìsí àní-àní, a rí i pé ó wà ní títì pa láàárín gbogbo ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn èmi ti ìmọ̀ ẹ̀dá ìyípadà.
Ó bani nínú jẹ́ pé a máa ń ṣe iṣẹ́ ẹ̀rí nígbà gbogbo nípa títì pa fúnra rẹ̀.
Láìsí àní-àní, ẹ̀rí tàbí ìmọ̀ tí ó jẹ́ ohun kan náà, sùn dáadáa.