Tarkibga o'tish

Àwọn Oògùn

Ìmúgbòòsí àtúnpín èrò inú ènìyàn jẹ́ kí á lè fi hàn ní kedere bí ìgbésí ayé ṣe rí gan-an ní ipò tó ga jùlọ nínú ẹnìkọ̀ọ̀kan wa.

Nígbà tí ẹnìkan bá ti lè fi ojú ara rẹ̀ rí i ní tààràtà pé àwọn ènìyàn méjì wà nínú ara òun fúnra rẹ̀, èyí tí ó kéré sí ní ipò àbínibí lásán, àti èyí tí ó ga jùlọ ní ìpele gíga, nígbà náà ni gbogbo nǹkan yí padà, a sì máa gbìyànjú láti hùwà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà pàtàkì tí ó wà nínú ỌKÀN wa.

Gẹ́gẹ́ bí ìgbésí ayé òde wà, bẹ́ẹ̀ ni ìgbésí ayé inú pẹ̀lú wà.

Ẹni ti ó wà lóde kìí ṣe ohun gbogbo, ìyapa èrò inú kọ́ wa ní ànító ènìyàn inú.

Ẹni ti ó wà lóde ní ọ̀nà ti ara rẹ̀ láti wà, ó jẹ́ ohun kan pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìwà àti ìhùwà tí ó ṣeé mọ̀ ní ìgbésí ayé, òpópó kan tí a ń ṣamọ̀nà rẹ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn okùn tí a kò lè rí.

Ẹni ti ó wà nínú jẹ́ ẸNÌ tí ó dájú, ó ń ṣiṣẹ́ ní àwọn òfin tí ó yàtọ̀ pátápátá, a kì yóò lè sọ ọ́ di roboti láé.

Ẹni ti ó wà lóde kìí fọ nǹkan láìsí ìka, ó nímọ̀lára pé a san án ní búburú, ó ń ṣàánú ara rẹ̀, ó ń ka ara rẹ̀ sí ju bí ó ṣe yẹ lọ, bí ó bá jẹ́ ọmọ ogun ó máa ń fẹ́ di gbogbo gbò, bí ó bá jẹ́ òṣìṣẹ́ ní ilé iṣẹ́ kan, ó máa ń kùn nígbà tí a kò bá gbé e ga, ó fẹ́ kí a mọ̀ pé òun ṣe ohun tó yẹ, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

Kò sí ẹnikẹ́ni tí ó lè dé ìbí KEJÌ, tí a ó tún bí gẹ́gẹ́ bí Ìhìnrere Olúwa ti sọ, níwọ̀n ìgbà tí ó bá ń bá a lọ láti gbé pẹ̀lú èrò inú ti ènìyàn tí ó kéré ju ti àbínibí lọ.

Nígbà tí ẹnìkan bá mọ àìjámọ́ nǹkan àti ìjẹ́pàtàkì ara rẹ̀, nígbà tí ó bá ní ìgboyà láti ṣàyẹ̀wò ìgbésí ayé rẹ̀, láìsí àní-àní ó máa wá mọ̀ fúnra rẹ̀ pé òun kò ní ẹ̀bùn kankan.

“Ìbùkún ni fún àwọn tálákà ní ẹ̀mí, nítorí wọn yóò gba ìjọba ọ̀run.”

Àwọn tálákà ní ẹ̀mí tàbí aláìní ní ẹ̀mí, jẹ́ àwọn tí ó mọ̀ ní tòótọ́ pé àwọn kò já mọ́ nǹkan, àìtìjú àti ìjẹ́pàtàkì wọn. Àwọn irú ènìyàn bẹ́ẹ̀ ni ó máa ń gba ìmọ́lẹ̀ láìsí àní-àní.

“Ó rọrùn fún ràkúnmí láti gba ojú abẹ́rẹ́ jà, ju kí ọlọ́rọ̀ wọ ìjọba ọ̀run.”

Ó ṣe kedere pé èrò inú tí a ti mú lára dídára pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀bùn, àmì-ẹ̀yẹ àti àwọn àmì ẹ̀yẹ, àwọn ànímọ́ àwùjọ tí a yà sọ́tọ̀, àti àwọn ẹ̀kọ́ ìmọ̀ tí ó nira, kìí ṣe tálákà ní ẹ̀mí, nítorí náà kò lè wọ ìjọba ọ̀run láé.

Láti wọ Ìjọba náà, ìṣúra ìgbàgbọ́ di ohun tí a kò lè yẹra fún. Níwọ̀n ìgbà tí ìmúgbòòsí èrò inú kò tí ì ṣẹlẹ̀ nínú ẹnìkọ̀ọ̀kan wa, ÌGBÀGBỌ́ jẹ́ ohun tí ó ju àìṣeéṣe lọ.

ÌGBÀGBỌ́ jẹ́ ìmọ̀ mímọ́, ọgbọ́n ìdánwò tààràtà.

A ti máa ń da ÌGBÀGBỌ́ pọ̀ mọ́ àwọn ìgbàgbọ́ asán nígbà gbogbo, àwa Gnostics kò gbọ́dọ̀ ṣubú sínú irú àṣìṣe ńlá bẹ́ẹ̀ láé.

ÌGBÀGBỌ́ jẹ́ ìrírí tààràtà ti ohun tí ó jẹ́ gidi; ìgbésí ayé ológo ti ènìyàn inú; ìmọ̀ ìwàláàyè tí ó dájú.

Ẹni ti ó wà nínú, nígbà tí ó bá mọ àwọn ayé inú ara rẹ̀ nípasẹ̀ ìrírí ìṣọ́kan tààràtà, ó ṣe kedere pé ó tún mọ àwọn ayé inú ti gbogbo àwọn ènìyàn tí ó ń gbé ojú ilẹ̀ ayé pẹ̀lú.

Kò sí ẹnikẹ́ni tí ó lè mọ àwọn ayé inú ti pílánẹ́ẹ̀tì ayé, ti ètò oòrùn, àti ti ìṣùpọ̀ ìràwọ̀ tí a ń gbé inú rẹ̀, bí ó bá ti kọ́kọ́ mọ àwọn ayé inú ara rẹ̀. Èyí jọra pẹ̀lú ẹni tí ó pa ara rẹ̀ tí ó sá kúrò nínú ìgbésí ayé nípasẹ̀ ìlẹ̀kùn èké.

Àwọn ìwòran tí ó ju àbínibí lọ ti ẹni tí ó jẹ oògùn olóró ní gbòngbò àkànṣe rẹ̀ nínú ẹ̀yà KUNDARTIGUADOR tí ó jẹ́ ohun ìríra (ejò àdánwò ti Édẹ́nì).

Ẹ̀rí ọkàn tí a tì mọ́lẹ̀ láàárín àwọn ohun púpọ̀ tí ó jẹ́ Ego ń ṣiṣẹ́ nípasẹ̀ ìtìpa mọ́lẹ̀ ara rẹ̀.

Nítorí náà, ẹ̀rí ọkàn egoica di ipò comatose, pẹ̀lú àwọn ìwòran ìtànjẹ hypnotic tí ó jọ àwọn ti ẹnikẹ́ni tí ó bá wà lábẹ́ agbára irú oògùn olóró bẹ́ẹ̀.

A lè gbé ọ̀rọ̀ yìí kalẹ̀ ní ọ̀nà tí ó tẹ̀ lé e yìí: àwọn ìwòran ìtànjẹ ti ẹ̀rí ọkàn egoica dọ́gba pẹ̀lú àwọn ìwòran ìtànjẹ tí àwọn oògùn olóró ń fa.

Ní kedere àwọn irú ìwòran ìtànjẹ méjì wọ̀nyí ní àwọn orísun tí ó wà níbẹ̀rẹ̀ nínú ẹ̀yà KUNDARTIGUADOR tí ó jẹ́ ohun ìríra. (Wo orí XVI nínú ìwé yìí).

Láìsí àní-àní àwọn oògùn olóró pa àwọn ẹ̀ka àléfà run, nígbà náà láìsí àní-àní ìsopọ̀ tí ó wà láàárín èrò inú àti ọpọlọ sọnù; èyí ní ti gidi yọrí sí ìkùnà pátápátá.

Ẹni tí ó jẹ oògùn olóró sọ àṣà búburú di ẹ̀sìn, ó sì ronú láti ní ìrírí ohun gidi lábẹ́ agbára oògùn olóró, láìmọ̀ pé àwọn ìwòran tí ó ju àbínibí lọ tí marihuwana, L.S.D., morphine, àwọn olú tí ń fa ìwòran, cocaine, heroine, hashish, àwọn oògùn ìtura tí ó pọ̀jù, àwọn amfetamine, barbiturates, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ ń mú jáde, jẹ́ ìwòran ìtànjẹ lásán tí ẹ̀yà KUNDARTIGUADOR tí ó jẹ́ ohun ìríra ṣẹ̀dá.

Àwọn tí ó jẹ oògùn olóró, tí wọ́n ń yẹ̀yẹ́, tí wọ́n ń bà jẹ́ nígbà tí àkókò bá ń lọ, nígbẹ̀yìngbẹ́yín rì sínú àwọn ayé ọ̀run àpáàdì ní ọ̀nà tí ó péye.