Avtomatik Tarjima
Ìlànà Ọpọlọ
Nínú ọ̀ràn ìgbésí ayé, olúkúlùkù ènìyàn ní ìlànà tirẹ̀, ọ̀nà rẹ̀ tí ó ti gbó ti di àti pé wọn kìí ṣí sí ohun tí ó jẹ́ tuntun; èyí jẹ́ ohun tí a kò lè já ní koro, tí a kò lè sọ di asán, tí a kò lè sọ pé kò tọ́.
Ọpọlọ àwọn ènìyàn tí wọ́n gbọ́n ti bàjẹ́, ó ti di ohun àìlera, ó sì wà ní ipò ìdàlákú.
Ní ti tòótọ́, òye ẹ̀dá ní àkókò yìí dàbí ohun èlò ìgbàanì tí kò lè ṣiṣẹ́ tí ó sì jẹ́ òmùgọ̀, tí kò lè ṣe ohunkóhun nípa ohun àbáyọrí ti tòótọ́.
Aìní àyípadà wà nínú ọpọlọ, ó wà nínú àwọn ìlànà líle tí ó pọ̀ àti àwọn tí kò bójú mu mọ́.
Olúkúlùkù ní ìlànà tirẹ̀ àti àwọn ìlànà líle kan tí ó máa ń ṣe nínú rẹ̀ tí ó sì máa ń hùwà padà nígbà gbogbo.
Ohun tí ó burú jùlọ nínú gbogbo ọ̀rọ̀ yìí ni pé ọ̀kẹ́ àìmọye ìlànà jẹ́ ọ̀kẹ́ àìmọye ìlànà tí ó ti díbàjẹ́ tí ó sì jẹ́ òmùgọ̀.
Nínú ọ̀ràn gbogbo, àwọn ènìyàn kìí rò pé àwọn ti ṣàṣìṣe, orí kọ̀ọ̀kan jẹ́ ayé kan, kò sì sí àní àní pé láàrin ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ibi ìfarasin inú ọpọlọ báyìí, ọ̀pọ̀lọpọ̀ èké ìdánilẹ́kọ̀ọ́ àti òmùgọ̀ tí a kò lè faramọ̀ wà.
Ṣùgbọ́n ìlànà díẹ̀ tí àwọn ènìyàn ní kò fura rárá sí ìṣòro tí ó wà ní inú ọpọlọ tí ó wà.
Àwọn ènìyàn òde òní wọ̀nyí tí ó ní ọpọlọ bíi kòkòrò máa ń rò ohun tí ó dára jùlọ nípa ara wọn, wọ́n máa ń fẹ́ràn àwọn tí ó jẹ́ olómìnira, àwọn tí ó gbọ́n jùlọ, wọ́n gbàgbọ́ pé àwọn ní ìlànà tí ó gbòòrò.
Àwọn aláìmọ̀ tí ó ní ìmọ̀ jẹ́ àwọn tí ó nira jùlọ, nítorí ní tòótọ́, tí a bá ń sọ̀rọ̀ ní àkókò yìí ní ìtumọ̀ Sókírátíì, a óò sọ pé: “kìí ṣe pé wọn kò mọ̀ nìkan ṣùgbọ́n, pẹ̀lú, wọn kò mọ̀ pé àwọn kò mọ̀.”
Àwọn ọ̀daràn ọpọlọ tí wọ́n dì mọ́ àwọn ìlànà ìgbàanì wọ̀nyẹn máa ń hùwà ipá nítorí ìṣòro inú ọpọlọ tiwọn fúnra wọn, wọ́n sì kọ̀ láti gba ohunkóhun tí kò lè bójú mu nínú àwọn ìlànà irin tiwọn.
Àwọn gbajúgbajà tí ó ní ìmọ̀ máa ń rò pé gbogbo ohun tí ó bá jáde kúrò ní ọ̀nà líle ti àwọn ọ̀nà àti ìlànà tiwọn tí ó ti di gbígbó nítorí ìdí kan tàbí òmíràn jẹ́ òmùgọ̀ ní ọgọ́rùn-ún nínú ọgọ́rùn-ún. Nípa báyìí, àwọn ènìyàn tí ó ṣe aláàánú wọ̀nyẹn tí ó ní ìlànà tí ó nira máa ń tan ara wọn jẹ ní ọ̀nà àìlera.
Àwọn èké-olóye àkókò yìí máa ń fẹ́ràn ara wọn bí ẹni pé wọ́n gbọ́n, wọ́n máa ń wo àwọn tí ó ní ìgboyà láti yà kúrò ní àwọn ìlànà tiwọn tí àkókò ti jẹ run pẹ̀lú ẹ̀gàn, ohun tí ó burú jùlọ nínú gbogbo rẹ̀ ni pé wọn kò fura rárá sí òtítọ́ ìbànújẹ́ ti òmùgọ̀ tiwọn fúnra wọn.
Ìwà pọ́ńriki ọpọlọ ti àwọn ènìyàn tí ó ti gbó tó bẹ́ẹ̀ gẹ́ẹ́ tí ó fi máa ń gbádùn láti béèrè ẹ̀rí nípa ohun tí ó jẹ́ ti gidi, nípa ohun tí kò jẹ́ ti ọpọlọ.
Àwọn ènìyàn tí ó ní òye tí ó rọra tí ó sì ní àìfaradà kò fẹ́ gbọ́ pé ìrírí ohun tí ó jẹ́ ti gidi máa ń wá nígbà tí kò sí ìgbéraga.
Láìsí àní àní, kò ní ṣeé ṣe láti mọ àwọn àṣírí ìgbésí ayé àti ikú ní tààràtà níwọ̀n ìgbà tí a kò tí ì ṣí ọpọlọ inú sílẹ̀ nínú ara wa.
Kò ní ṣe láti tún sọ ní orí yìí pé kìkì ìmọ̀lára gíga ti Ẹnìkan lè mọ òtítọ́.
Ọpọlọ inú lè ṣiṣẹ́ kìkì pẹ̀lú àwọn ìsọfúnni tí ìmọ̀lára Kọ́símíìkì ti Ẹnìkan mú wá.
Ọpọlọ àdámọ́, pẹ̀lú ìjiyàn rẹ̀, kò lè mọ ohunkóhun nípa ohun tí ó yọ jáde kúrò ní àṣẹ rẹ̀.
A ti mọ̀ pé àwọn èròjà tí ó wà nínú ìjiyàn máa ń wá láti inú àwọn ìsọfúnni tí àwọn ìmọ̀lára àwọn ohun tí ó wà lóde mú wá.
Àwọn tí ó wà nínú ìṣòro nínú àwọn ọ̀nà ọpọlọ àti àwọn ìlànà tí a ti gbé kalẹ̀ máa ń tako àwọn èrò tuntun wọ̀nyí nígbà gbogbo.
Kìkì nípa títú ÌGBÈRAGA ká ní ọ̀nà tí ó lágbára tí ó sì jẹ́ ti títí láé ni ó ṣeé ṣe láti jí ìmọ̀lára sókè kí ó sì ṣí ọpọlọ inú sílẹ̀ ní ti gidi.
Ṣùgbọ́n, bí ó ti wù kí ó rí, bí àwọn àlàyé ìyípadà wọ̀nyí kò ṣe bójú mu nínú ìlànà ìrònú tí ó tọ́ tàbí nínú ìlànà ìjiyàn, ìhùwàpadà àdámọ́ ti àwọn ọpọlọ tí ń dàlákú máa ń tako pẹ̀lú ipá.
Àwọn ènìyàn tí ó ṣe aláàánú wọ̀nyẹn tí ó ní ọpọlọ fẹ́ gbé òkun sínú giláàsì, wọ́n gbàgbọ́ pé ilé ẹ̀kọ́ gíga lè ṣàkóso gbogbo ọgbọ́n ayé àti pé gbogbo àwọn òfin Kọ́síìmọ́sì gbọ́dọ̀ tẹríba fún àwọn ìlànà ẹ̀kọ́ wọn ti àtijọ́.
Àwọn aláìgbọ́n, àwọn àwòkọ́ṣe ọgbọ́n, kò fura rárá sí ipò ìdàlákú tí wọ́n wà.
Nígbà mìíràn, àwọn ènìyàn bẹ́ẹ̀ máa ń farahàn fún ìṣẹ́jú kan nígbà tí wọ́n bá wá sí ayé Ésótérísì, ṣùgbọ́n wọn máa ń kú kánkán bí iná ajẹmọ́lẹ́, wọ́n máa ń parẹ́ kúrò ní àwòrán ìpayà ọkàn, ọpọlọ máa ń gbemi, wọ́n sì máa ń parẹ́ kúrò ní àwòrán títí láé.
Ìfojúkojú ọpọlọ kò lè wọ inú ìpìnlẹ̀ tí ó tọ́ ti Ẹnìkan, ṣùgbọ́n àwọn ọ̀nà àdámọ́ ti ìmọ̀lára lè mú àwọn òmùgọ̀ wá sí oríṣiríṣi àwọn ìparí tí ó gbọ́n ṣùgbọ́n tí ó jẹ́ òmùgọ̀.
Agbára láti ṣe àwọn èròjà tí ó ní ìlànà kò túmọ̀ sí ìrírí ohun tí ó jẹ́ ti gidi.
Eré tí ó dáni lójú ti ìjiyàn, máa ń fa ararẹ̀ lójú, ó máa ń mú kí ó dàrú nígbà gbogbo láàrin ológbò àti ehoro.
Ọ̀wọ́ èrò tí ó tàn máa ń dẹ́rù ba ọ̀daràn ọpọlọ, ó sì máa ń fún un ní ìtẹ́lọ́rùn ara ẹni tí ó jẹ́ òmùgọ̀ tó bẹ́ẹ̀ gẹ́ẹ́ tí ó fi máa ń kọ gbogbo ohun tí ó bá ń run bí eruku ilé ìkówèésí àti yíǹkì ilé ẹ̀kọ́ gíga.
“Ìwárápá ẹ̀rù” ti àwọn ọ̀mùtí ni àwọn àmì tí a lè mọ̀, ṣùgbọ́n ti àwọn tí ọtí àwọn èrò ti pa jẹ́ máa ń dàrú mọ́ ọgbọ́n.
Nígbà tí a bá dé apá yìí nínú orí wa, a óò sọ pé ó nira gan-an láti mọ ibi tí ìmọ̀ èrò ti àwọn ọ̀daràn ti parí sí àti ibi tí ẹ̀wàrù ti bẹ̀rẹ̀ sí.
Níwọ̀n ìgbà tí a bá ń bá a nìṣó láti wà nínú àwọn ìlànà jíjẹ àti gbígbó ti ọpọlọ, yóò jẹ́ ohun tí ó ju àìṣeéṣe lọ láti ní ìrírí ohun tí kò jẹ́ ti ọpọlọ, ohun tí kò jẹ́ ti àkókò, ohun tí ó jẹ́ ti gidi.